24 C
Mumbai
Friday, December 19, 2025
घरविशेष‘नमो हॉस्पिटल’मुळे आरोग्य सेवांना मजबूती मिळणार

‘नमो हॉस्पिटल’मुळे आरोग्य सेवांना मजबूती मिळणार

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे प्रतिपादन

Google News Follow

Related

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी शुक्रवारी केंद्रशासित प्रदेश दादरा आणि नगर हवेली तसेच दमन आणि दीव येथे २,५८० कोटी रुपयांहून अधिक खर्चाच्या विविध विकास प्रकल्पांचे उद्घाटन केले. या वेळी पंतप्रधान मोदींनी ‘नमो हॉस्पिटल’च्या पहिल्या टप्प्याचे लोकार्पण केले. ४६० कोटी रुपयांच्या खर्चाने उभारलेले हे ४५० खाटांचे रुग्णालय या केंद्रशासित प्रदेशातील आरोग्य सेवा अधिक सक्षम करेल.

पंतप्रधान मोदींनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’ वर लिहिले, “हाय-टेक सुविधांनी सुसज्ज सिल्वासाच्या नमो हॉस्पिटलमुळे या भागातील आरोग्य सेवा अधिक मजबूत होतील आणि स्थानिक लोकांना अत्याधुनिक वैद्यकीय सुविधांचा लाभ मिळेल.”

हेही वाचा..

भारत-थायलंड मैत्रीपूर्ण संरक्षण संबंधांना नवा आयाम

औरंगजेबची प्रशंसा करणाऱ्याकडून सनातनी परंपरेचा अपमान

मणिपूरमध्ये लष्कराच्या विशेष कारवाईत मोठा शस्त्रसाठा जप्त; बंकरही केले उध्वस्त

खेरवाडीत कारने उडवले दुचाकीस्वारांना

पंतप्रधान मोदींनी सुरतच्या लिंबायतमध्ये ‘सुरत अन्न सुरक्षा संपृक्तता अभियान’ सुरू केले. त्यांनी प्रधानमंत्री गरीब कल्याण अन्न योजना (PMGKAY) अंतर्गत सुमारे दोन लाख पात्र लाभार्थ्यांना मोफत धान्याचे वितरण केले. यावेळी त्यांनी लिंबायतमधील निलगिरी ग्राउंड येथे एका मोठ्या जनसभेला संबोधित केले.

पंतप्रधान मोदींनी कार्यक्रमातील छायाचित्रे ‘एक्स’वर शेअर करत लिहिले, “सिल्वासाच्या कार्यक्रमात उपस्थित असलेल्या हजारो कुटुंबीयांच्या प्रेम आणि आशीर्वादाने मी भारावून गेलो आहे.”

लिंबायतमधील निलगिरी ग्राउंड येथे उपस्थित नागरिकांना संबोधित करताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “माझे भाग्य आहे की, देश आणि गुजरातच्या जनतेने मला तिसऱ्यांदा पंतप्रधान म्हणून सेवा करण्याची संधी दिली आहे. अनेक क्षेत्रांमध्ये सुरत हे गुजरात आणि देशाचे आघाडीचे शहर आहे. गरीब आणि वंचितांना पोषण व अन्न सुरक्षा प्रदान करण्यातही सुरत पुढे आहे. आज सुरू करण्यात आलेला हा अन्न सुरक्षा अभियान इतर जिल्ह्यांसाठीही प्रेरणादायी ठरेल. या मोहिमेच्या माध्यमातून हे निश्चित होईल की कोणीही उपेक्षित राहू नये, कोणताही भेदभाव होऊ नये, आणि प्रत्येक गरजू व्यक्तीला अन्नसुरक्षा मिळावी.”

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा