23 C
Mumbai
Monday, December 15, 2025
घरक्राईमनामामहसूल गुप्तचरच्या मुंबई युनिटने उज्जैनमध्ये केलेल्या कारवाईत सापडली बिबट्याची कातडी

महसूल गुप्तचरच्या मुंबई युनिटने उज्जैनमध्ये केलेल्या कारवाईत सापडली बिबट्याची कातडी

हस्तिदंत आणि वराह शिंगे केली जप्त

Google News Follow

Related

महसूल गुप्तचर संचालनालयाच्या मुंबई झोनल आणि नागपूर युनिटने मध्य प्रदेशातील उज्जैन येथे केलेल्या कारवाईत बिबट्याच्या कातड्यांचा व्यापार करणाऱ्या दोन व्यक्तींना अटक केली, त्यांच्या ताब्यातून बिबट्याच्या डोक्यांसह दोन कातडे आणि एक हस्तिदंत आणि रानडुक्कराचे शिंग जप्त करण्यात आले आहे.

मध्यप्रदेशातील उज्जेन येथे काही व्यापारी वन्यजीव वस्तू विकण्याचा प्रयत्न करत असल्याची गुप्त माहिती मिळाल्यानंतर डीआरआयने कारवाई करून उज्जैन शहरातील एका हॉटेलमध्ये त्यांना अटक केली.वन्यजीव (संरक्षण) कायदा, १९७२ अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पुढील तपासासाठी गुन्हा उज्जैन येथील जिल्हा वन विभागाकडे सुपूर्द करण्यात आले.

हे ही वाचा:

पाकिस्तानला आठवले मिया चन्नू…

गिलसोबतचा प्रवास, सुदर्शनचा विकास!

सूर्यकुमार यादव आयकॉन खेळाडू!

नेतृत्वाचं ओझं, कोहलीचं मोजणं!

जानेवारी महिन्यात डीआरआय नागपूर युनिटने अकोला जिल्ह्यात एक बिबट्याची कातडी जप्त केली होती आणि या प्रकरणाशी संबंधित तीन जणांना अटक करण्यात आली होती. डीआरआयने केलेल्या कारवाईमुळे देशातील आणि सीमा ओलांडून लुप्तप्राय प्रजातींच्या बेकायदेशीर व्यापार आणि तस्करीला लक्ष्य करून भारतातील वन्यजीवांचे रक्षण करण्याच्या त्यांच्या कायमच्या वचनबद्धतेची पुष्टी होते. त्याच्या गुप्तचर-चालित दृष्टिकोन आणि अंमलबजावणी कौशल्याचा वापर करून, डीआरआय तस्करी नेटवर्कला विस्कळीत करत आहे आणि इतर कायदा अंमलबजावणी संस्थांच्या सहकार्याने वन्यजीव संरक्षण कायद्याची सक्रियपणे अंमलबजावणी करत आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा