31 C
Mumbai
Friday, December 19, 2025
घरविशेषजम्मू-काश्मीरमध्ये परिस्थिती सामान्य

जम्मू-काश्मीरमध्ये परिस्थिती सामान्य

विद्यार्थ्यांची शाळांमध्ये परतफेरी

Google News Follow

Related

भारत-पाकिस्तान शस्त्रसंधी नंतर जम्मू-काश्मीरमध्ये परिस्थिती सामान्य झाली आहे. त्यामुळे राजौरी, सांबा यासह इतर भागांमध्ये शाळा पुन्हा उघडण्यात आल्या आहेत. विजयपूर आणि प्रमंडल विभागातील १५० शाळा उघडण्यात आल्या असून, गुरुवारी मोठ्या संख्येने विद्यार्थी शाळेत उपस्थित होते. विद्यार्थ्यांच्या चेहऱ्यावर आनंद दिसून आला. विद्यार्थ्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे आभार मानले.

कनिका नावाच्या विद्यार्थिनीने सांगितले की, गेल्या काही दिवसांपासून सुरक्षेच्या कारणास्तव शाळा बंद होत्या. त्यामुळे शिक्षणाचे खूप नुकसान झाले. घरी ऑनलाइन वर्ग घेतले, पण गेल्या दिवसांत जसा तणावपूर्ण वातावरण होता, त्यामुळे शिक्षण नीट होऊ शकले नाही. मात्र, पंतप्रधान मोदींना धन्यवाद, ज्यांनी शस्त्रसंधी केली. त्यामुळे आता येथे परिस्थिती सामान्य आहे आणि सुमारे 8 दिवसांनंतर आमच्या शाळा पुन्हा सुरू झाल्या आहेत आणि आम्ही ऑफलाइन वर्गांसाठी शाळेत पोहोचलो आहोत. विद्यार्थिनीने सांगितले की, ८ दिवसांनंतर शाळेत येताना खूप आनंद होत आहे.

हेही वाचा..

लोकायुक्तांची कर्नाटकमध्ये ३० ठिकाणी छापेमारी

सुप्रीम कोर्टाचा मंत्री विजय शाह यांना दणका

मुठभर शेंगदाणे खाल्याचे फायदे बघा !

जे-१० लढाऊ विमान बनवणाऱ्या चिनी कंपनीचे शेअर कोसळले

दुसऱ्या एका विद्यार्थिनीने सांगितले की, भारत-पाकिस्तानमध्ये गेल्या काही दिवसांत तणावपूर्ण वातावरण होते. त्यामुळे आमच्या शाळा ८ दिवस बंद होत्या. आमचे वर्ग ऑनलाइन झाले, पण नेटवर्कच्या अडचणींमुळे नीट वर्ग घेता आले नाहीत. ऑफलाइन आणि ऑनलाइन वर्गांत खूप फरक असतो. ऑफलाइन वर्गांमध्ये आमचा सर्वांगीण विकास होतो. आम्हाला आनंद आहे की, आजपासून आम्ही ऑफलाइन वर्ग घेणार आहोत. विद्यार्थिनीने सांगितले की, आता येथे परिस्थिती सामान्य आहे.

एका प्रश्नाच्या उत्तरात विद्यार्थिनीने सांगितले की, पाकिस्तानवर विश्वास ठेवता येणार नाही. कारण शस्त्रसंधीनंतर देखील पाकिस्तानकडून उल्लंघन झाले होते. पंतप्रधान मोदी आणि आपल्या सैन्याचे आम्ही आभार मानतो की, पुन्हा एकदा येथे शाळा उघडल्या गेल्या आहेत. स्थानिक प्रशासनाचे म्हणणे आहे की, परिस्थितीवर सतत देखरेख ठेवली जात आहे आणि इतर भागांमध्येही लवकरच शाळा उघडण्याचा निर्णय घेतला जाईल.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा