जनता दल युनायटेड (जदयू)चे खासदार संजय कुमार झा यांनी बिहारचे मुख्यमंत्री नीतीश कुमार यांनी घेतलेला निर्णय ऐतिहासिक असल्याचे म्हटले आहे, ज्यामध्ये मुख्यमंत्री यांनी बिहार राज्य सफाई कर्मचारी आयोग स्थापन करण्याचे निर्देश अधिकाऱ्यांना दिले. जदयू खासदार संजय कुमार झा म्हणाले की, हा आयोग सफाई कर्मचाऱ्यांच्या समस्या आणि अडचणी सोडवण्यासाठी तयार केला जात आहे, कारण हे कर्मचारी स्वच्छ पर्यावरण राखण्यासाठी अत्यंत महत्त्वाचे योगदान देतात. हा निर्णय मुख्यमंत्री नीतीश कुमार यांचा एक दृष्टीकोनात्मक आणि ऐतिहासिक निर्णय आहे.
खरं तर, रविवारीच बिहारचे मुख्यमंत्री नीतीश कुमार यांनी ‘एक्स’ (माजी ट्विटर) या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर आयोग स्थापन करण्याची घोषणा केली. या पोस्टमध्ये त्यांनी याची गरज आणि यामुळे होणारे फायदे सांगितले. दुसरीकडे, जदयू खासदार संजय झा यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या यशस्वी नेतृत्वाची प्रशंसा करताना म्हटले, मोदी हे जवाहरलाल नेहरू यांच्या नंतर सर्वात जास्त काळ पंतप्रधान राहिले आहेत. त्यांच्याच नेतृत्वात भारताने चौथ्या क्रमांकाची मोठी अर्थव्यवस्था म्हणून स्थान मिळवले आहे आणि लवकरच तिसऱ्या क्रमांकावर पोहोचण्याची शक्यता आहे. सलग तीन वेळा निवडणूक जिंकणे हे असामान्य आहे, आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावरही त्यांना मान मिळाला आहे.”
हेही वाचा..
लाखो विद्यार्थी जोडले गेले इन्स्पायर मानक योजनेला!
राज ठाकरेंनी पुन्हा दाखविला दिलदारपणा…उद्धव ठाकरेंना शुभेच्छा देण्यासाठी पोहोचले ‘मातोश्री’वर
मेलबर्नमध्ये सौरभ आनंद यांच्यावर तलवारीने हल्ला
गाझामधील तात्पुरत्या युद्धविरामाला नेतन्याहूंची मान्यता
‘ऑपरेशन सिंदूर’ शाळांमध्ये शिकवण्याच्या निर्णयाचाही त्यांनी समर्थन करताना तो योग्य पाऊल असल्याचे सांगितले. ते म्हणाले, “ही केवळ सामान्य घटना नव्हे, तर भारतीय सैन्याच्या शौर्याचे प्रतीक आहे आणि प्रत्येकाने हे समजून घेतले पाहिजे. ते पुढे म्हणाले, “हा नव्या भारताचा काळ आहे. भारतीय सैन्याने पाकिस्तानमध्ये घुसून दहशतवाद्यांचा खात्मा केला. भविष्यात अशा कोणत्याही घटनेला युद्ध समजले जाईल.” त्यांनी पाकिस्तानवर दहशतवादाला प्रोत्साहन देण्याचा आरोप केला आणि ठाम शब्दांत म्हटले – “हा नवा भारत आहे, जो आता घरात घुसून मारतो.







