अभिनेते अनुपम खेर यांनी अलीकडेच भारतीय सैन्य दलाच्या कर्नल सोफिया कुरैशी यांची भेट घेतली आणि त्यांच्या शौर्याचे व सैन्य दलाचे कौतुक केले. या भेटीत अनुपम खेर यांनी कर्नल सोफिया यांना स्वतःची एक पुस्तक भेट दिले. त्यांनी त्यांच्या इंस्टाग्राम अकाउंटवर एक फोटो शेअर केला आहे, ज्यामध्ये ते सोफिया यांना पुस्तक देताना दिसत आहेत.
या फोटोसह त्यांनी कॅप्शनमध्ये लिहिले, “ऑपरेशन सिंदूर – अलीकडेच मी कर्नल सोफिया यांची भेट घेतली आणि मला अत्यंत आनंद झाला व अभिमानही वाटला. मी त्यांना माझे पुस्तक भेट दिले. सोफिया भारतीय सैन्याच्या शौर्य, सन्मान आणि प्रतिष्ठेचे प्रतीक आहेत. तुमच्या प्रेम व प्रशंसेसाठी धन्यवाद! जय हिंद!” कर्नल सोफिया कुरैशी या भारतीय सैन्याच्या कॉर्प्स ऑफ सिग्नल्समधील अधिकारी आहेत. त्या पहिल्या भारतीय महिला आहेत ज्यांनी बहुराष्ट्रीय सैन्य कवायतमध्ये भारतीय लष्कराच्या तुकडीचे नेतृत्व केले. याशिवाय, ‘ऑपरेशन सिंदूर’ दरम्यान पहलगाम येथील अतिरेकी हल्ल्याच्या पार्श्वभूमीवर सैन्याच्या मीडिया ब्रीफिंगचे नेतृत्वही त्यांनी केले होते.
हेही वाचा..
अमरेश जेना लैंगिक अत्याचार प्रकरणात निलंबित
तुमचं प्रेम माझी सर्वात मोठी ताकद आहे
पुण्याच्या रेव्ह पार्टीत कोणत्या नेत्याचा नातवाईक ?
सफाई कर्मचारी आयोगाच्या स्थापनेची घोषणा ऐतिहासिक
दरम्यान, अनुपम खेर सध्या त्यांच्या नवीन चित्रपट ‘तन्वी द ग्रेट’ मुळे चर्चेत आहेत. मध्यप्रदेशनंतर आता दिल्ली राज्यातही अनुपम खेर यांच्या या चित्रपटाला टॅक्स फ्री (करमुक्त) घोषित करण्यात आले आहे. दिल्लीच्या मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’वर पोस्ट करत याची माहिती दिली की ‘तन्वी द ग्रेट’ चित्रपट आता दिल्लीमध्येही टॅक्स फ्री करण्यात आला आहे. मुख्यमंत्र्यांनी लिहिले, हे सांगताना मला आनंद होत आहे की दिल्ली सरकारने राज्यात ‘तन्वी द ग्रेट’ चित्रपट टॅक्स फ्री घोषित केला आहे. प्रभावी कथानक असलेला हा चित्रपट एका तरुणीची – तन्वीची – प्रेरणादायी कथा सांगतो, जी अनेक अडथळ्यांवर मात करत आपले स्वप्न साकार करण्यासाठी ठाम राहते. तन्वीची कथा भावनिक आणि प्रेरणादायक आहे.” त्यांनी पुढे सांगितले, देशसेवा, देशभक्ती आणि राष्ट्रप्रेमाची भावना वाढवणाऱ्या चित्रपटांना प्रोत्साहन देणे हे आमचे ध्येय आहे. चित्रपटाच्या संपूर्ण टीमला शुभेच्छा!”







