29.6 C
Mumbai
Wednesday, October 28, 2026
घरराजकारणजदयूची ५७ उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर

जदयूची ५७ उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर

Google News Follow

बिहार विधानसभा निवडणुकीसाठी एनडीए आघाडीत सहभागी असलेल्या जनता दल (युनायटेड) म्हणजेच जदयू पक्षाने गुरुवारी उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर केली. या यादीत एकूण ५७ उमेदवारांची नावे आहेत. यादीनुसार, आलमनगर येथून नरेंद्र नारायण यादव यांना उमेदवार घोषित करण्यात आले आहे, तर बिहारीगंज येथून निरंजन कुमार मेहता, मधेपुरा येथून कविता साहा, सिंघेश्वर येथून रमेश ऋषिदेव, आणि सोनबरसा येथून रत्नेश सदा यांना तिकीट देण्यात आले आहे.

तसेच, मंत्री श्रवण कुमार यांना पुन्हा एकदा नालंदा येथून उमेदवारी देण्यात आली आहे, तर अनंत सिंह मोकामा मतदारसंघातून निवडणुकीच्या रिंगणात उतरतील. याशिवाय, बहादुरपूर येथून मदन सहनी, बरौली येथून मनजीत सिंह, कल्याणपूर येथून महेश्वर हजारी, वारिसनगर येथून मांजरिक मृणाल, आणि मंत्री विजय चौधरी यांना पुन्हा सरायरंजन येथून तिकीट देण्यात आले आहे. माजी मंत्री श्याम रजक यांना फुलवारी येथून उमेदवार बनविण्यात आले आहे.

हेही वाचा..

सोनम वांगचुक याचिका : २९ ऑक्टोबरला सुनावणी

माजी सैनिक, त्यांच्या घरच्यांच्या आर्थिक मदतीत १०० टक्के वाढ

‘I Love Mohammed’ वाद; “आम्हाला काहीच हरकत नाही, मग ‘I Love Mahadev’ला विरोध का?”

शस्त्रे सोडून संविधान हाती घेत भूपतीसह ६० नक्षलींचे आत्मसमर्पण

त्याचप्रमाणे, हरी नारायण सिंह यांना हरनौत, अरुण मांझी यांना मसौढी, आणि राधाचरण साह यांना संदेश या मतदारसंघांमधून उमेदवारी देण्यात आली आहे. याआधी एनडीए आघाडीत सहभागी असलेल्या भारतीय जनता पक्षाने (भाजपा) आपल्या उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर केली आहे, तर हिंदुस्तानी आवाम मोर्चा (हम) पक्षाने त्यांच्या वाट्याच्या सहाही जागांसाठी उमेदवार जाहीर केले आहेत.

लक्षात घेण्यासारखे म्हणजे, बिहार विधानसभा निवडणुकीसाठी एनडीएने रविवारीच आघाडीतील जागावाटपाची घोषणा केली होती. या वाटपानुसार, मुख्यमंत्री नीतीश कुमार यांच्या जदयू आणि भाजपा प्रत्येकी १०१-१०१ जागांवर निवडणूक लढवतील, तर केंद्रीय मंत्री चिराग पासवान यांच्या लोजपा (रामविलास) पक्षाला २९ जागा मिळाल्या आहेत. माजी मुख्यमंत्री जीतन राम मांझी यांच्या हिंदुस्तानी आवाम मोर्चा (हम) आणि राज्यसभा सदस्य उपेंद्र कुशवाहा यांच्या राष्ट्रीय लोक मोर्चा पक्षाला सहा-सहा जागा मिळाल्या आहेत. बिहार विधानसभा निवडणुकीचा पहिला टप्पा ६ नोव्हेंबरला, तर दुसरा टप्पा ११ नोव्हेंबरला होईल. मतमोजणी १४ नोव्हेंबरला पार पडेल.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
340,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा