29.8 C
Mumbai
Saturday, October 10, 2026
घरबिजनेसपंतप्रधान मोदींचा जपानच्या पंतप्रधानांसोबत बुलेट ट्रेन प्रवास!

पंतप्रधान मोदींचा जपानच्या पंतप्रधानांसोबत बुलेट ट्रेन प्रवास!

सेंदाईमध्ये 'मोदी-सान' घोषणेने स्वागत 

Google News Follow

Related

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी शनिवारी (३० ऑगस्ट) जपानच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यात जपानचे पंतप्रधान शिगेरू इशिबा यांच्यासोबत बुलेट ट्रेनमधून प्रवास करताना दिसले. दोन्ही नेत्यांनी सेंदाईला ट्रेनने प्रवास केला आणि यावेळी परस्पर संवाद आणि सौहार्दाचा संदेश दिला. सेंदाई येथे पोहोचताच तेथील नागरिकांनी पंतप्रधान मोदींचे स्वागत केले, स्वागतावेळी त्यांनी “मोदी-सान, स्वागत आहे” आणि ‘जपानमध्ये आपले स्वागत आहे’ अशा घोषणा दिल्या. यावेळी पंतप्रधान मोदींनी लहान मुलांशी हातमिळवणी केली. 

जपानचे पंतप्रधान शिगेरू इशिबा यांनी एक्सवर फोटो शेअर केले आणि लिहिले, “पंतप्रधान मोदींसह सेंदाईकडे. काल रात्रीपासून मी तुमच्यासोबत गाडीत आहे.” या भेटीदरम्यान दोन्ही देशांचे उच्च अधिकारी देखील उपस्थित होते. दोन्ही पंतप्रधानांनी नवीन ALFA-X ट्रेनचे निरीक्षण देखील केले. जपानची आघाडीची रेल्वे कंपनी ईस्ट जपान रेल्वे (जेआर ईस्ट) च्या अध्यक्षांनी त्यांना ट्रेनच्या वैशिष्ट्यांबद्दल आणि तांत्रिक बाबींबद्दल माहिती दिली. 

या भेटीदरम्यान, पंतप्रधान मोदींनी जपानमध्ये बुलेट ट्रेन चालवण्याचे प्रशिक्षण घेत असलेल्या भारतीय चालकांचीही भेट घेतली आणि त्यांच्याशी संवाद साधला. नंतर सेमीकंडक्टर प्लांट आणि बुलेट-ट्रेन कोच उत्पादन स्थळासह प्रमुख औद्योगिक सुविधांना भेट दिली.

हे ही वाचा : 

भाजपा आमदाराकडून महुआ मोईत्रा यांच्या विरोधात पोलिसात तक्रार दाखल!

रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन डिसेंबरमध्ये भारत दौऱ्यावर!

जम्मू-काश्मीर: रियासीमध्ये भूस्खलनात ७, तर रामबनमध्ये ढगफुटीत ४ जणांचा मृत्यू!

बिहारमधील SIR प्रोजेक्ट पारदर्शक, मूड ऑफ द नेशनचे नट

दरम्यान, पंतप्रधान मोदी शुक्रवारी (२८ ऑगस्ट) दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर टोकियो येथे पोहोचले. टोकियो येथे झालेल्या १५ व्या भारत-जपान वार्षिक शिखर परिषदेत ते सहभागी झाले. याप्रसंगी दोन्ही देशांनी “पुढील दशकासाठी भारत-जपान संयुक्त व्हिजन: विशेष धोरणात्मक आणि जागतिक भागीदारीचे नेतृत्व करण्यासाठी आठ दिशानिर्देश” या शीर्षकाचा संयुक्त व्हिजन दस्तऐवज जारी केला.

हा दस्तऐवज आठ प्रमुख क्षेत्रांमध्ये सहकार्य वाढवण्यासाठी एक ब्लूप्रिंट सादर करतो, ज्यामध्ये पुढील पिढीची आर्थिक भागीदारी, आर्थिक सुरक्षा, गतिशीलता, पर्यावरणीय वारसा, तंत्रज्ञान आणि नवोपक्रम, आरोग्य, लोक-ते-लोक संपर्क आणि राज्य पातळीवरील भागीदारी यांचा समावेश आहे. 

जपान भेटीनंतर, पंतप्रधान मोदी चीनमधील तियानजिन येथे जातील, जिथे ते शांघाय सहकार्य संघटनेच्या (एससीओ) शिखर परिषदेत सहभागी होतील. तेथे ते चीनचे अध्यक्ष शी जिनपिंग आणि रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनाही भेटणार आहेत. 

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
337,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा