29 C
Mumbai
Sunday, November 9, 2025
घरक्राईमनामाअलीगढ: मंदिरांवर “आय लव्ह मोहम्मद” लिहिताना स्पेलिंग चुकले आणि पोलिसांनी पकडले

अलीगढ: मंदिरांवर “आय लव्ह मोहम्मद” लिहिताना स्पेलिंग चुकले आणि पोलिसांनी पकडले

चार जणांना केली अटक, कुटुंबांतील वादातून घडली घटना

Google News Follow

Related

गेल्या आठवड्यात उत्तर प्रदेशातील अलीगढ येथील दोन गावांमधील मंदिरांच्या भिंतींवर “आय लव्ह मोहम्मद” लिहिल्याने खळबळ उडाली होती. अशातच आता “आय लव्ह मोहम्मद” लिहून निर्माण झालेल्या वादाचा उलगडा करण्यात पोलिसांना यश आले असून हे एका स्पेलिंग चुकीमुळे झाले आहे. या प्रकरणी पोलिसांनी चार जणांना अटक केली आहे. अटक केलेल्यांची ओळख दिलीप कुमार, आकाश, अभिषेक सारस्वत आणि निशांत कुमार अशी झाली आहे. आणखी एक आरोपी, राहुल जो मुख्य कट रचणाऱ्यांपैकी एक असल्याचा आरोप असून अद्याप फरार आहे.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आरोपींनी गेल्या शनिवारी लोढा परिसरातील भगवानपूर आणि बुलाकीगड गावांमध्ये मंदिराच्या भिंती खराब केल्या जेणेकरून वाद निर्माण होईल आणि विरोधकांवर आरोप होतील. तपासात असे दिसून आले की आरोपींनी जमिनीच्या वादात अडकलेल्या आठ व्यक्तींना खोटे अडकवण्यासाठी भिंतीवर मजकूर लिहिण्याचा कट रचला होता. ते त्यांच्या प्रतिस्पर्ध्यांना तणाव निर्माण करण्यासाठी जबाबदार म्हणून दाखवू इच्छित होते, असे अलिगडचे वरिष्ठ पोलिस अधीक्षक (एसएसपी) नीरज कुमार म्हणाले.

२५ ऑक्टोबर रोजी पोलिसांना या प्रकरणाची माहिती मिळाली आणि ते गावात पोहोचले जिथे मौलवी मुस्तकीम, गुल मोहम्मद, सुलेमान, सोनू, अल्लाबक्ष, हसन, हमीद आणि युसूफ यांच्याविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला. दरम्यान, पोलिसांना स्पेलिंगची चूक लक्षात आली आणि त्यांना गैरप्रकाराचा संशय आला कारण “आय लव्ह मोहम्मद” या घोषणेचे स्पेलिंग गेल्या महिन्यात बरेलीमध्ये लावण्यात आलेल्या बॅनरपेक्षा वेगळे असल्याचे दिसून आले.

हे ही वाचा : 

श्रीराम जन्मभूमीला आतापर्यंत ₹३ हजार कोटींचे दान; ध्वजरोहण सोहळ्यात दानदात्यांना विशेष आमंत्रण!

जोधपूरमध्ये आयबी आणि एटीएसची मोठी कारवाई: तीन मौलवी अटकेत!

अमेरिकेने भारतासोबत १० वर्षांच्या संरक्षण आराखड्यावर केली स्वाक्षरी

शाही पदवी काढून घेत प्रिन्स अँड्र्यू यांची राजघराण्यातून हकालपट्टी

त्यानंतर पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेज, कॉल रेकॉर्ड स्कॅन केले आणि खऱ्या गुन्हेगारांना पकडण्यासाठी फील्ड इंटेलिजन्सचा वापर केला. पोलिसांना दिलीप कुमार, आकाश, अभिषेक सारस्वत आणि निशांत कुमार हे कटात सहभागी असल्याचे आढळले.

पोलिसांनी सांगितले की हे प्रकरण पूर्णपणे चार कुटुंबांमधील दोन वेगवेगळ्या मालमत्तेच्या वादांशी जोडलेले आहे. पहिल्या प्रकरणात, राहुलचा गुल मोहम्मदच्या कुटुंबाशी दीर्घकाळापासून मालमत्तेचा वाद होता, ज्यामुळे गेल्या वर्षी हाणामारीही झाली होती. दुसरा वाद मुस्तकीमच्या कुटुंब आणि निशांत कुमारच्या कुटुंबात होता, असे एसएसपी म्हणाले.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
280,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा