हरियाणातील नूंह जिल्ह्यात गो-तस्करीचे एक धक्कादायक प्रकरण समोर आले आहे. तस्करांनी जनावरांची वाहतूक करण्यासाठी रुग्णवाहिकेचा वापर केल्याचे उघड झाले आहे. मंगळवारी (१९ मे) सकाळी पोलिस आणि कथित गो-तस्करांमध्ये झालेल्या चकमकीत एका आरोपीला गोळी लागून तो जखमी झाला, तर त्याचे दोन साथीदार घटनास्थळावरून फरार होण्यात यशस्वी झाले.
माहितीनुसार, गुन्हे अन्वेषण शाखेचे उपनिरीक्षक महेंद्र सिंह यांना काही जण वाहनातून जनावरे घेऊन जात असून गो-तस्करीत सहभागी असल्याची माहिती मिळाली होती. माहिती मिळताच पोलिस पथक सतर्क झाले आणि संशयित वाहनाचा पाठलाग सुरू करण्यात आला. आरोपी नूंह-उटावड मार्गावरील जयसिंहपूर गावाजवळ पोहोचताच पोलिसांनी परिसराला घेराव घालून वाहन थांबवण्याचा प्रयत्न केला. यावेळी आरोपींनी पोलिसांवर गोळीबार केला. प्रत्युत्तरादाखल पोलिसांनीही गोळीबार केला, ज्यात हमास खान नावाच्या आरोपीच्या पायाला गोळी लागली.
जखमी आरोपीला पोलिसांनी तातडीने वैद्यकीय महाविद्यालयात दाखल केले असून त्याच्यावर उपचार सुरू आहेत. दरम्यान, त्याचे दोन साथीदार घटनास्थळावरून पसार झाले. पोलिस सध्या सीसीटीव्ही फुटेज आणि इतर तांत्रिक माध्यमांच्या मदतीने त्यांचा शोध घेत आहेत.
पोलिसांच्या माहितीनुसार, घटनास्थळावरून एक देशी कट्टा, तीन रिकामे खोके आणि १० जिवंत काडतुसे जप्त करण्यात आली आहेत. याशिवाय चार जनावरेही ताब्यात घेण्यात आली आहेत. ज्या वाहनाचा रुग्णवाहिकेसारखा वापर केला जात होता, ती एक इको गाडी होती. वाहनावरील रुग्णवाहिकेचे चिन्ह अधिकृत होते की त्याचा बेकायदेशीर वापर केला जात होता, याचीही पोलिस चौकशी करत आहेत.
हे ही वाचा:
बांगलादेशातील दूतावासात भारतीय अधिकाऱ्याचा आढळला मृतदेह
कारमधून प्रवास, रात्रीचे जेवण, कोलोसियममध्ये सेल्फी; पंतप्रधान मोदींचा इटली दौरा
फीफा वर्ल्ड कप २०२६ साठी ब्राझील संघात नेमारची पुनरागमन
यशासाठी त्याग आवश्यक, शॉर्टकट घेतला तर पोल उघडेल
नूंह आणि आसपासच्या भागात यापूर्वीही गो-तस्करीची अनेक प्रकरणे समोर आली आहेत. परिसरात सक्रिय अशा टोळ्यांविरोधात मोहीम सातत्याने सुरू राहील, असे पोलिसांनी सांगितले. फरार आरोपींची ओळख पटली असून त्यांना लवकरच अटक करण्यात येईल, असा दावा अधिकाऱ्यांनी केला आहे. या प्रकरणी पोलिसांनी विविध कलमांखाली गुन्हा दाखल करून पुढील तपास सुरू केला आहे.







