29 C
Mumbai
Tuesday, August 18, 2026
घरसंपादकीयबांगलादेशाविरुद्धच्या पराभवानंतर ऑस्ट्रेलिया करणार संघबदल

बांगलादेशाविरुद्धच्या पराभवानंतर ऑस्ट्रेलिया करणार संघबदल

पॅट कमिन्सने दिले संकेत

Google News Follow

Related

ऑस्ट्रेलियाच्या डार्विन शहरात रविवारी बांगलादेशकडून झालेल्या दारुण पराभवानंतर ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार पॅट कमिन्सने दुसऱ्या कसोटी सामन्यासाठी संघात बदल होण्याची शक्यता नाकारलेली नाही. कमिन्सने ऑस्ट्रेलियाच्या भूमीवर बांगलादेशाने मिळवलेल्या पहिल्या कसोटी विजयाचेही जोरदार कौतुक केले.

मालिकेतील दुसरी कसोटी २२ ऑगस्टपासून खेळवली जाणार आहे. पहिल्या कसोटीत ९ गडी राखून झालेल्या पराभवानंतर कमिन्सने सांगितले की, पहिल्या दिवशीची खराब कामगिरी हा या पराभवाचा मुख्य कारण होता.

पराभवानंतर प्रसारमाध्यमांशी बोलताना त्याने सांगितले, मला वाटले की आमची तयारी पूर्णपणे योग्य होती. मला वाटले की ती खूप चांगली होती. त्यामुळे कोणतेही कारण सांगता येणार नाही. बांगलादेशाने खरोखरच चांगला खेळ केला. मला वाटले की पहिल्या दिवशी खेळपट्टीकडून थोडी मदत मिळत होती, पण साहजिकच आम्हाला त्यापेक्षा जास्त वेळ फलंदाजी करण्याचा मार्ग शोधायला हवा होता. आम्ही गोलंदाजीतही विशेष प्रभाव पाडू शकलो नाही. मात्र बांगलादेशने खरोखरच चांगला खेळ केला.”

ऑस्ट्रेलियाच्या घरच्या मैदानावर प्रथमच बांगलादेशकडून पराभव झाल्यानंतर संघात बदल होऊ शकतात, असे संकेत पॅट कमिन्सने दिले. त्याने सांगितले, “मला वाटते की जेव्हा असा कोणताही सामना होतो, तेव्हा तुम्ही पुढील सामन्यासाठी तुमच्या सामन्यातील जुळवणी आणि संघाच्या संयोजनाचा नेहमी विचार करता. मात्र, सामना नुकताच संपला आहे, त्यामुळे आम्ही यावर विचार करू. आम्ही पुनरागमन करण्यात खूप चांगले आहोत, त्यामुळे फलंदाज आणि प्रत्येक गट एकत्र येईल आणि या सामन्याबाबत तसेच आपण कुठे सुधारणा करू शकतो, याचा चांगल्या प्रकारे विचार करेल, यात कोणतीही शंका नाही.”

हे ही वाचा:

आयफोन १८ प्रो मॅक्समध्ये असणार ५४००mAh बॅटरी, ४८MP कॅमेरा?

चिदंबरमना ‘दिमागी नक्षलवादी’ असल्याचा अभिमान!

संविधानाची प्रत घेऊन फिरणाऱ्यांची त्यावर श्रद्धा मात्र नाही

उदय सामंतांच्या दौऱ्याआधी चाकण एमआयडीसीत रातोरात खड्डे बुजवले

ऑस्ट्रेलियाच्या कसोटी कर्णधाराने पाहुण्या आशियाई संघाचेही विशेष कौतुक केले आणि बांगलादेशाने प्रत्येक बाबतीत त्यांना मागे टाकले, असे सांगितले. त्याने म्हटले, “होय, त्यांनी चांगला खेळ केला. मला वाटते की खरोखरच त्यांनी प्रत्येक बाबतीत आम्हाला मागे टाकले. मला वाटले की ते खूप संयमी आणि बरेच शिस्तबद्ध होते. होय, एकदा आम्ही पिछाडीवर पडलो की पुनरागमन करणे खरोखरच कठीण होते.”

बांगलादेशविरुद्ध झालेल्या दारुण पराभवानंतरही यजमान संघासाठी काही चांगल्या गोष्टी घडल्या. अष्टपैलू कॅमेरून ग्रीनने दुखापतीतून पुनरागमन करत अडीच वर्षांनंतर आपले पहिले कसोटी शतक झळकावले, तर जोश हेझलवूडने पहिल्या डावात ६ बळी घेत कसोटी क्रिकेटमध्ये आपले ३०० बळी पूर्ण केले.

कमिन्सने सांगितले, “जोश हेझलवूडसाठी गेली काही वर्षे दुखापतींमुळे चांगली राहिलेली नाहीत, पण तो सर्वाधिक मेहनत करणाऱ्या खेळाडूंपैकी एक आहे आणि त्याने आपली गुणवत्ता दाखवून दिली. तुम्हाला माहीत आहे, खेळपट्टीवरून स्विंगसाठी फारशी मदत मिळत नव्हती, तरीही त्याने ६ अत्यंत महत्त्वाचे बळी घेतले. तो शानदार ठरला.”

पहिल्या डावात ऑस्ट्रेलियाचा संपूर्ण संघ १९८ धावांवर बाद झाला. त्याला प्रत्युत्तर देताना बांगलादेशाने पहिल्या डावात ४२६ धावा केल्या आणि २२८ धावांची आघाडी मिळवली. दुसऱ्या डावात कॅमेरून ग्रीनच्या १०४ धावांच्या शतकी खेळीनंतरही ऑस्ट्रेलियाला केवळ २८४ धावाच करता आल्या आणि संघाने बांगलादेशसमोर विजयासाठी ५७ धावांचे लक्ष्य ठेवले. बांगलादेशाने हे लक्ष्य केवळ एक गडी गमावून पूर्ण केले.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
328,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा