27 C
Mumbai
Sunday, December 7, 2025
घरक्राईमनामाबलात्कार प्रकरणी ब्रिटिश- पाकिस्तानी मोहम्मद जाहिदला ३५ वर्षांचा तुरुंगवास

बलात्कार प्रकरणी ब्रिटिश- पाकिस्तानी मोहम्मद जाहिदला ३५ वर्षांचा तुरुंगवास

टोळीतील आणखी पाच जणांना सुनावली शिक्षा

Google News Follow

Related

बलात्कार, मुलांशी असभ्य वर्तन आणि मुलीला बेकायदेशीर लैंगिक संबंधात अडकवण्याचा प्रयत्न यासह २० गुन्ह्यांमध्ये दोषी आढळल्यानंतर बुधवारी ब्रिटिश- पाकिस्तानी मोहम्मद जाहिद याला ३५ वर्षांची शिक्षा सुनावण्यात आली. ब्रिटिश-पाकिस्तानी मोहम्मद जाहिद याला मँचेस्टर मिन्शुल स्ट्रीट क्राउन न्यायालयाने दोन संगोपन करत असलेल्या मुलींना दारू आणि ड्रग्ज देऊन इतर पुरुषांकडून, जे पाकिस्तानी वंशाचे आहेत, त्यांच्यावर अत्याचार केल्याबद्दल दोषी ठरवले. ग्रेटर मँचेस्टर पोलिसांनी गुन्ह्यांच्या चौकशीनंतर मोहम्मद जाहिदसह इतर सहा जणांना एकूण १७४ वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावली.

मोहम्मद जाहिद हा वायव्य इंग्लंडमधील रोचडेल मार्केटमध्ये चालवलेल्या एका स्टॉलवर अनौपचारिकरित्या काम करत होता. मँचेस्टर मिन्शुल स्ट्रीट क्राउन न्यायालयाने त्याला दोन्ही मुलींना १३ वर्षांच्या असल्यापासून इतर पुरुषांकडून, जे पाकिस्तानी वंशाचे आहेत, अत्याचार करण्यासाठी दारू आणि ड्रग्ज दिल्याबद्दल दोषी ठरवले. या सात पुरुषांनी स्वतःच्या शारीरिक फायद्यासाठी मुलींचा फायदा घेतला, असे या प्रकरणातील ग्रेटर मँचेस्टर पोलिसांचे वरिष्ठ तपास अधिकारी, गुप्तहेर प्रमुख निरीक्षक गाय लेकॉक म्हणाले. या पुरूषांनी पीडितांना लहानपणीच शिवीगाळ केली, त्यांचा अपमान केला आणि नंतर त्यांना सोडून दिले. इतक्या वर्षांनंतरही त्यांच्या अक्षम्य कृत्यांबद्दल त्यांना कोणताही पश्चात्ताप नाही, असे ते म्हणाले.

हे ही वाचा:

‘त्या‘ फोटोमुळे पाक लष्करप्रमुख मुनीर बनले स्वतःच्याच देशात टीकेचे धनी

“अल्पसंख्याकांच्या छळाचा इतिहास असणारे मानवी हक्कांवर व्याख्यान कसे देऊ शकतात?”

पीओकेमध्ये पाक सैन्याच्या गोळीबारात १० निदर्शकांचा मृत्यू

मोहसिन नक्वी नरमले, आशिया कप ट्रॉफी यूएई बोर्डाकडे सुपूर्द!

क्राउन प्रॉसिक्युशन सर्व्हिसच्या (सीपीएस) ऑर्गनाइज्ड चाइल्ड सेक्शुअल अ‍ॅब्युज युनिटने जाहिदसह मुश्ताक अहमद (६६), कासिर बशीर (५०), रोहीज खान (३९), मोहम्मद शहजाद (४३), निसार हुसेन (४१) आणि नहीम अक्रम (४८) यांच्याविरुद्ध आरोप दाखल केले. २००१ ते २००६ दरम्यान केलेल्या गुन्ह्यांसाठी या पुरूषांना १२ ते ३५ वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावण्यात आली.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा