32 C
Mumbai
Friday, May 29, 2026
घरदेश दुनियाभारतीय इस्रायलवर वेड्यासारखं प्रेम करतात...

भारतीय इस्रायलवर वेड्यासारखं प्रेम करतात…

भारत- इस्रायल संबंधांवर नेतान्याहूंचे वक्तव्य

Google News Follow

Related

इस्रायलचे पंतप्रधान बेंजामिन नेतान्याहू यांनी एका कार्यक्रमात बोलताना म्हटले की, जगभरात इतरत्र आमच्या ज्यू राष्ट्राला अवैध ठरवण्याचे प्रयत्न होत असूनही, असे प्रयत्न भारतात दिसून येत नाहीत. तसेच भारतात इस्रायलविषयी प्रचंड प्रेम असल्याचे ते म्हणाले. गुरुवारी जॉर्डन व्हॅलीमध्ये एका नेतृत्व कार्यक्रमात बोलताना नेतान्याहू यांनी हे वक्तव्य केले असून यामुळे पुन्हा एकदा भारत- इस्रायल संबंधांची चर्चा सुरू झाली आहे.

नेतान्याहू यांनी इस्रायलच्या आंतरराष्ट्रीय संबंधांवर आणि राजनैतिक भागीदारी वाढवण्याच्या प्रयत्नांवर चर्चा करताना, भारताचा उल्लेख इस्रायलच्या विस्तारत असलेल्या आंतरराष्ट्रीय भागीदारीचे एक प्रमुख उदाहरण म्हणून केला. “आम्ही आमच्या युतींचा विस्तार करत आहोत आणि तुम्ही ज्याबद्दल बोलत आहात तो या युतींचा एका मोठ्या क्षेत्रात विस्तार आहे. आणि हे मोठे क्षेत्र म्हणजे भारत नावाच्या एका महाशक्तीसोबतचे आमचे अद्वितीय संबंध,” असे नेतान्याहू यांनी सरकारी प्रसिद्धी कार्यालयाने प्रसिद्ध केलेल्या एका व्हिडिओमध्ये म्हटल्याचे वृत्त पीटीआय वृत्तसंस्थेने दिले आहे.

पुढे ते म्हणाले की, “मी हे सांगेन की, जगातील अनेक देशांमध्ये आम्हाला अवैध ठरवले जात आहे, पण भारतात नाही. भारतात इस्रायलविषयी प्रचंड वेडे प्रेम आहे, खरंच वेडेपणाचं. मला वाटतं की इतर कोणत्याही देशापेक्षा भारतातून माझे अनुयायी जास्त आहेत,” असे नेतान्याहू इस्रायलवरील आंतरराष्ट्रीय टीकेचा संदर्भ देत म्हणाले. भारत आणि इस्रायल यांचे संरक्षण, कृषी, जल व्यवस्थापन, आरोग्य, उद्योजकता, सुरक्षा, उदयोन्मुख तंत्रज्ञान, सायबर आणि इतर अनेक विविध क्षेत्रांमध्ये मजबूत द्विपक्षीय संबंध आहेत.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी नेतान्याहू यांच्या निमंत्रणावरून यावर्षी २५ ते २६ फेब्रुवारी दरम्यान इस्रायलचा राजनयिक दौरा केला. मोदींनी २०१७ मध्ये पहिल्यांदा इस्रायलला भेट दिली होती. हा दौरा एका भारतीय पंतप्रधानाने इस्रायलला भेट दिलेला पहिलाच दौरा म्हणून ऐतिहासिक ठरला होता. पूर्वी नेतान्याहू यांनी पंतप्रधान मोदींसोबतच्या आपल्या वैयक्तिक संबंधांवर अनेकदा प्रकाश टाकला आहे आणि भारत व इस्रायल यांच्यातील संबंधांच्या मजबुतीबद्दलही भाष्य केले आहे. यापूर्वीच्या भाषणात, त्यांनी भारताला ‘अत्यंत शक्तिशाली’ असे संबोधले होते आणि विविध क्षेत्रांमधील वाढत्या सहकार्याचा उल्लेख केला होता.

हे ही वाचा:

विनेश फोगाटला आशियाई खेळांच्या निवड चाचण्यांत उतरण्याची परवानगी

वाइस ऍडमिरल अजय कोचर भारतीय नौदलाचे नवे उपप्रमुख

कॉकरोच जनता पार्टीच्या एक्स खात्यावरील बंदी कायम!

संयुक्त राष्ट्र शांतता मोहिमेत बलिदान देणाऱ्या भारतीय जवानांना मेडल

फेब्रुवारी महिन्यातील बैठकीत, पंतप्रधानांनी तांत्रिक नवोपक्रम आणि उद्योजकतेच्या माध्यमातून शांतता, सुरक्षा आणि समृद्धीसाठीच्या परस्पर आकांक्षांवर आधारित एका मजबूत विशेष सामरिक भागीदारीसाठीच्या त्यांच्या सामायिक दृष्टिकोनाचा पुनरुच्चार केला. परराष्ट्र मंत्रालयाने जारी केलेल्या संयुक्त निवेदनानुसार, नेत्यांनी हे मान्य केले की भारतीय आणि इस्रायली क्षमता एकमेकांना उत्तम प्रकारे पूरक आहेत – इस्रायल हे तंत्रज्ञान आणि नवोपक्रमाचे जागतिक केंद्र आहे, तर भारत हे प्रतिभा, उत्पादन क्षेत्रातील उत्कृष्टता आणि उद्योजक ऊर्जेचे केंद्र आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
309,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा