26 C
Mumbai
Saturday, January 24, 2026
घरदेश दुनियारीवा ते दिल्ली नव्या विमानसेवेचा फुटला नारळ

रीवा ते दिल्ली नव्या विमानसेवेचा फुटला नारळ

वेळेची होणार बचत

Google News Follow

Related

विंध्य प्रदेशातील नागरिकांसाठी सोमवारचा दिवस ऐतिहासिक ठरला आहे. दीर्घ प्रतीक्षेनंतर मध्य प्रदेशातील रीवा विमानतळावरून ७२ -सीटर विमानसेवेची सुरुवात करण्यात आली, जी रीवावरून थेट दिल्लीसाठी उड्डाण भरेल. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी पत्राद्वारे विंध्यवासीयांचे अभिनंदन केले. राज्याचे मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनीही या कार्यक्रमात व्हर्च्युअली सहभागी होऊन विमानसेवेच्या शुभारंभाबद्दल सर्वांना शुभेच्छा दिल्या. राज्याचे उपमुख्यमंत्री राजेंद्र शुक्ला आणि इतर जनप्रतिनिधी यांच्या उपस्थितीत या सेवेचा शुभारंभ झाला. एटीआर-७२ विमान सुरू झाल्यामुळे आता रीवा आणि संपूर्ण विंध्य प्रदेशातील नागरिकांना थेट हवाईमार्गाने कमी वेळात दिल्ली गाठता येणार आहे.

रीवा आता देशाच्या हवाई नकाशावर एक नवीन ओळख निर्माण करत आहे. या विमानसेवेच्या सुरूवातीमुळे प्रदेशाच्या आर्थिक विकासाला आणि गुंतवणुकीच्या संधींना चालना मिळेल. संपूर्ण विंध्य क्षेत्रात या घटनेबद्दल उत्साहाचे वातावरण असून स्थानिक लोक या उपक्रमाला “विकासाची नवी उड्डाण” असे म्हणत आहेत. सध्या ७२-सीटर विमानसेवा दिल्लीसाठी आठवड्यात तीन दिवस चालवली जाणार आहे. लवकरच इतर शहरांसाठीही उड्डाणांची सुरुवात केली जाईल.

हेही वाचा..

मोठा दहशतवादी कट उधळला; सात जणांच्या अटकेसह २,९०० किलो स्फोटके जप्त

राजस्थान, गुजरात आणि अरबी समुद्रात संयुक्त मोहीम

सीबीआयने पोलीस एएसआयला लाच घेताना पकडले

इटलीची डाळ इथे शिजणार नाही

या प्रसंगी उपमुख्यमंत्री राजेंद्र शुक्ला म्हणाले की, रीवालाच हवाई सेवांशी जोडणे हे प्रदेशाच्या विकासाच्या दिशेने मोठे पाऊल आहे. त्यामुळे व्यापार, शिक्षण आणि पर्यटनाच्या क्षेत्रात येथील नागरिकांना मोठी सोय होईल. प्रवासी वेंकटेश पांडेय यांनी आईएएनएसशी बोलताना सांगितले की, “रीवावरून दिल्लीला पहिल्यांदाच प्रवास करण्याची संधी मिळाली. तिकीट मिळवण्यासाठी थोडी मेहनत करावी लागली, पण हा आमच्यासाठी अत्यंत आनंदाचा दिवस आहे. हा दिवस इतिहासात ‘सुवर्णक्षण’ म्हणून नोंदवला जाईल. आधी रेल्वेने प्रवास करायला खूप वेळ लागत असे, आता लोक एका दिवसात दिल्लीला जाऊन रीवाला परत येऊ शकतात. पहिल्याच दिवशी फ्लाइट पूर्ण भरली होती.” रीवावरून दिल्लीसाठी पहिली उड्डाण करणारे पायलट राघव मिश्रा म्हणाले, “ही उड्डाण सर्व रीवा वासीयांसाठी अभिमानाची बाब आहे. मला या ऐतिहासिक कनेक्टिव्हिटीचा भाग होण्याचा अभिमान वाटतो.”

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
288,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा