पाकिस्तानच्या आयएसपीआरचे महासंचालक लेफ्टनंट जनरल अहमद शरीफ चौधरी यांनी पत्रकार परिषदेदरम्यान महिला पत्रकार अब्सा कोमल यांना डोळा मारल्याचा व्हिडिओ व्हायरल होत असून त्यामुळे पाकिस्तानी लष्कराला तीव्र टीकेला सामोरे जावे लागत आहे. कोमल यांनी चौधरी यांना तुरुंगातील माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्यावरील गंभीर आरोपांविषयी सवाल केले होते.
उत्तर देताना चौधरी यांनी खान यांना “झेहनी मरीज” (मानसिक रुग्ण) म्हटले आणि त्यानंतर डोळा मारला. सोशल मीडियावर हा हावभाव अत्यंत अव्यवसायिक असल्याची जोरदार टीका झाली.
हे ही वाचा:
मायक्रोसॉफ्ट भारतात १.५ लाख कोटी रुपये गुंतवणार
पश्चिम बंगाल आणि तामिळनाडूवर लक्ष
एसआयआरच्या दुसऱ्या टप्प्यात ९९.१८ टक्के फॉर्म डिजिटाइज्ड
चौधरी हे भारतविरोधी विधाने आणि आक्रमक पत्रकार परिषदांसाठी ओळखले जातात. सध्या ते इम्रान खान यांच्यावर सातत्याने हल्ले करत असून त्यांनी खान देशाच्या राष्ट्रीय सुरक्षेला धोका पोहोचवत असल्याचा आरोप केला आहे. चौधरी यांची पार्श्वभूमीही वादग्रस्त असल्याचे समोर आले आहे, कारण ते ओसामा बिन लादेनचे सहकारी आणि घोषित दहशतवादी सुलतान बशीरुद्दीन महमूद यांचे पुत्र आहेत.
या प्रकरणामुळे पाकिस्तान सैन्य आणि इम्रान खान यांच्यातील संघर्ष आणखी तीव्र झाला आहे. खान यांनी लष्करप्रमुख असीम मुनीर यांना “मानसिकदृष्ट्या अस्थिर” म्हणत देशातील घटनात्मक घसरणीसाठी त्यांना जबाबदार ठरवले आहे. चौधरी यांनी आरोप केला की भारतीय आणि अफगाण सामाजिक माध्यम खात्यांद्वारे खान यांच्या सैन्यविरोधी पोस्ट्सचा बाऊ केला जात आहे.







