25 C
Mumbai
Sunday, January 18, 2026
घरदेश दुनिया“२०२५ मध्ये पंतप्रधान मोदी आणि ट्रम्प ८ वेळा बोलले”

“२०२५ मध्ये पंतप्रधान मोदी आणि ट्रम्प ८ वेळा बोलले”

अमेरिकेच्या वाणिज्य सचिव लुटनिक यांच्या दाव्यांच्या पार्श्वभूमीवर परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्यांचे विधान

Google News Follow

Related

मुक्त व्यापार करार (FTA) आणि शुल्क मुद्द्यांवरून नवी दिल्ली- वॉशिंग्टन यांच्यातील संबंध ताणले गेले असताना, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी २०२५ मध्ये अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याशी आठ वेळा चर्चा केल्याचे परराष्ट्र मंत्रालयाने शुक्रवारी सांगितले. “पंतप्रधान मोदींनी राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांना फोन केला नाही म्हणून अमेरिका- भारत एफटीए वाटाघाटी रखडल्या होत्या” या अमेरिकेच्या वाणिज्य सचिव हॉवर्ड लुटनिक यांच्या दाव्यांच्या पार्श्वभूमीवर हे विधान होते.

“आम्ही टिप्पण्या पाहिल्या आहेत. भारत आणि अमेरिका १३ फेब्रुवारी २०२५ पासून द्विपक्षीय व्यापार करारावर वाटाघाटी करण्यासाठी वचनबद्ध होते. तेव्हापासून, दोन्ही बाजूंनी संतुलित आणि परस्पर फायदेशीर व्यापार करारावर पोहोचण्यासाठी अनेक वेळा वाटाघाटी केल्या आहेत. अनेक प्रसंगी, आम्ही कराराच्या जवळ पोहोचलो आहोत. अहवाल दिलेल्या टिप्पण्यांमध्ये या चर्चेचे वर्णन अचूक नाही,” असे परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले.

परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्यांनी सांगितले की, मोदी आणि ट्रम्प यांनी २०२५ मध्ये तब्बल आठ वेळा फोनवर चर्चा केली आहे, ज्यामध्ये व्यापक भागीदारीचे विविध पैलू समाविष्ट आहेत. दोन पूरक अर्थव्यवस्थांमधील परस्पर फायदेशीर व्यापार करारात आम्हाला रस आहे. आम्ही तो पूर्ण करण्यास उत्सुक आहोत. योगायोगाने, पंतप्रधान आणि राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांनी २०२५ मध्ये ८ वेळा फोनवर चर्चा केली आहे, ज्यामध्ये आमच्या व्यापक भागीदारीच्या विविध पैलूंचा समावेश आहे, असे जयस्वाल यांनी स्पष्ट केले. जयस्वाल यांनी असेही म्हटले की पंतप्रधान आणि ट्रम्प यांचे “मैत्रीपूर्ण संबंध आहेत” आणि त्यांनी नेहमीच राजनैतिक नियमांनुसार एकमेकांशी आदराने संवाद साधला आहे.

हे ही वाचा..

“पाकिस्तानी सैन्य गाझामध्ये नको!” इस्रायली राजदूत असे का म्हणाले?

महिला क्रिकेटला नवी ओळख देणारी WPL; काय आहे इतिहास आणि प्रभाव?

“डॅनिश भूभागावर आक्रमण केले तर सैन्य थेट गोळीबार करेल!”

“करार झाला होता, पण पंतप्रधान मोदींनी फोन केला नाही”

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांना फोन न केल्याने भारत-अमेरिका व्यापार करार झाला नाही, असा दावा अमेरिकेचे वाणिज्य सचिव हॉवर्ड लुटनिक यांनी केला. लुटनिक म्हणाले की त्यांनी पंतप्रधान मोदींना करार पूर्ण करण्यासाठी ट्रम्प यांना फोन करण्याची विनंती केली होती. तथापि, पंतप्रधान मोदींनी फोन केला नाही. लुटनिक म्हणाले की अमेरिकेचे इंडोनेशिया, फिलीपिन्स आणि व्हिएतनामशी व्यापार करार आहेत, परंतु भारतासोबतचा व्यापार करार त्यांच्या आधी होईल असे त्यांना वाटले.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
287,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा