अफगाणिस्तान सीमेजवळ दहशतवाद्यांशी झालेल्या चकमकीत पाकिस्तानचे सहा सैनिक ठार झाले. यात पाकिस्तानी लष्कराचा एक कॅप्टनही होता, असे पाकिस्तानी लष्कराने सांगितले. डॉन वृत्तपत्राच्या मते, खैबर पख्तूनख्वाच्या कुर्रम जिल्ह्यात पाकिस्तानी लष्कराच्या ट्रकला स्फोटाने उडवून दिल्यानंतर ही घटना घडली. या हल्ल्यासाठी तहरीक-ए-तालिबान पाकिस्तान (टीटीपी) जबाबदार असल्याचे सांगितले जात आहे.
खैबर पख्तूनख्वा येथील कुर्रम जिल्ह्यात अफगाण सीमेजवळ दहशतवाद्यांशी झालेल्या चकमकीत पाकिस्तानी लष्कराच्या एका कॅप्टनसह सहा सैनिक ठार झाले, अशी माहिती पाकिस्तानी लष्कराने दिली. पाकिस्तानच्या लष्कराच्या मीडिया विंग, इंटर-सर्व्हिसेस पब्लिक रिलेशन्स (ISPR) च्या एका निवेदनानुसार, कुर्रमच्या डोगर भागात केलेल्या गुप्तचर-आधारित ऑपरेशन दरम्यान किमान सात दहशतवादीही मारले गेले. आयएसपीआरने म्हटले आहे की या कारवाईत फितना अल-खवारीजच्या सदस्यांना लक्ष्य करण्यात आले होते, हा शब्द ते बंदी घातलेल्या तहरीक-ए-तालिबान पाकिस्तान (टीटीपी) च्या दहशतवाद्यांसाठी वापरतात.
अफगाणिस्तानच्या सीमेला लागून असलेला कुर्रम जिल्हा हा सीमापार दहशतवाद्यांच्या घुसखोरी आणि पाकिस्तानच्या सुरक्षा दलांना लक्ष्य करणाऱ्या हल्ल्यांसाठी वारंवार वादग्रस्त ठरला आहे. डॉनच्या वृत्तानुसार, शहीद झालेल्यांमध्ये मियांवाली येथील २४ वर्षीय वैद्यकीय अधिकारी कॅप्टन नोमान सलीम यांचा समावेश होता. शहीद झालेल्या इतर सैनिकांमध्ये हवालदार अमजद अली (३९, स्वाबी), नाईक वकास अहमद (३६, रावळपिंडी), शिपाई ऐजाज अली (२३, शिकारपूर), शिपाई मुहम्मद वालीद (२३, झेलम) आणि शिपाई मुहम्मद शाहबाज (३२, खैरपूर) यांचा समावेश आहे.
हे ही वाचा :
पंजाबमधील आप आमदारावर अपहरणाचा गुन्हा; मुलांचीही नावे एफआयआरमध्ये
रशिया, चीनच्या हालचालींनंतर ट्रम्प अलर्ट; अणुचाचण्यांचे दिले आदेश!
खंडणीखोर ‘गिन्नी’ला अटक, पोलिसांनी काढली धिंड!
टॅरिफ वॉर दरम्यान ट्रम्प- जिनपिंग भेट; काय झाली चर्चा?
अहवालानुसार, यावर्षी आतापर्यंत खैबर पख्तूनख्वामध्ये दहशतवादी घटनांमध्ये २९८ जणांचा मृत्यू झाला आहे. अहवालात म्हटले आहे की सुरक्षा दलांनी २,३६६ गुप्तचर यंत्रणांवर आधारित कारवाया केल्या, ज्यामध्ये १,१२४ अतिरेक्यांना अटक करण्यात आली आणि ३६८ दहशतवाद्यांना चकमकीत मारण्यात आले. वर्षभरात दहशतवादाशी संबंधित विविध प्रकरणांमध्ये ६,१८१ संशयितांवर आरोप ठेवण्यात आले आहेत.







