23.4 C
Mumbai
Wednesday, January 21, 2026
घरराजकारणसबरीमला सोन्याच्या चोरीवर अमित शहांचा हल्लाबोल

सबरीमला सोन्याच्या चोरीवर अमित शहांचा हल्लाबोल

केंद्रीय तपासाची मागणी

Google News Follow

Related

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी केरळमधील सबरीमला मंदिर येथील सोन्याच्या चोरीच्या प्रकरणावर अत्यंत तीव्र शब्दांत टीका केली आहे. तिरुवनंतपुरममध्ये भाजपाची ‘मिशन २०२६’ मोहीम सुरू करताना त्यांनी या प्रकरणाला “भारतासाठी लज्जास्पद” असे संबोधले. यावेळी त्यांनी केरळमधील सत्ताधारी एलडीएफ आणि प्रमुख विरोधी यूडीएफ या दोन्ही आघाड्यांवर जोरदार हल्लाबोल केला.

अमित शहा म्हणाले की, आतापर्यंत झालेल्या तपास प्रक्रियेत गंभीर त्रुटी दिसून येत आहेत. एफआयआरमध्ये अनेक उणिवा असून दोषींना वाचवण्याचा प्रयत्न होत असल्याचा आरोप त्यांनी केला. देवस्थानातील संपत्ती ही कोट्यवधी भाविकांच्या श्रद्धेशी निगडित असते आणि अशा प्रकरणात कोणतीही तडजोड चालणार नाही, असे त्यांनी स्पष्ट केले. त्यामुळे या संपूर्ण प्रकरणाचा निष्पक्ष आणि पारदर्शक तपास केंद्रीय तपास यंत्रणेकडे सोपवावा, अशी ठाम मागणी त्यांनी केली.
हे ही वाचा:
भारत अमेरिकेवर फारसा अवलंबून नाही; इतर पर्याय उपलब्ध

इंडियन आयडल विजेता प्रशांत तमांग यांचे ४३व्या वर्षी निधन

‘लाडकी बहीण योजना’ अखंड सुरूच राहणार

पोलिस चकमकीत प्रह्लाद कुमार जखमी
यावेळी शहा यांनी मुख्यमंत्री पिनराई विजयन यांना थेट आव्हान देत, हे प्रकरण सीबीआय किंवा अन्य केंद्रीय संस्थांकडे सोपवावे, असे सांगितले. “सत्य बाहेर यायचे असेल तर राजकीय दबावापासून मुक्त असा तपास आवश्यक आहे,” असेही ते म्हणाले. शहा यांनी पुढे नमूद केले की, केवळ भाजपा आणि एनडीए सरकारच देशातील धार्मिक आस्था, परंपरा आणि मंदिरांची योग्य रक्षा करू शकतात. सबरीमला मंदिराच्या सुरक्षा, प्रशासन आणि श्रद्धाळूंच्या विश्वासाचा मुद्दा आगामी केरळ विधानसभा निवडणुकीत महत्त्वाचा ठरेल, असे संकेतही त्यांनी दिले.

सध्या या प्रकरणाचा तपास विशेष तपास पथक (एसआयटी) आणि प्रवर्तन निदेशालय करत असून, काही अटकाही झाल्याची माहिती आहे. मात्र, तरीही संपूर्ण सत्य समोर येण्यासाठी केंद्रीय तपास गरजेचा असल्याचा ठाम दावा भाजपाकडून केला जात आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
287,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा