29.2 C
Mumbai
Friday, November 6, 2026
घरराजकारणदोन गटांत फुटलेली काँग्रेस राहुल गांधींना वाचवण्यात गुंतली

दोन गटांत फुटलेली काँग्रेस राहुल गांधींना वाचवण्यात गुंतली

शाहज़ाद पूनावाला

Google News Follow

काँग्रेस खासदार प्रियांका गांधी वाड्रा यांचे पती रॉबर्ट वाड्रा यांनी बिहार विधानसभा निवडणुकीच्या निकालांवर उपस्थित केलेल्या प्रश्नांवर भाजप नेते शहजाद पूनावाला यांनी पलटवार केला आहे. पूनावाला यांनी म्हटले की काँग्रेस सध्या दोन गटांत विभागली गेली आहे. नवी दिल्लीतील आयएएनएसशी बोलताना भाजप नेत्यानं वाड्रांवर निशाणा साधला. ते म्हणाले की काँग्रेस स्वतःच्या पराभवाची जबाबदारी स्विकारण्याऐवजी दर वेळी कुणावर ना कुणावर दोष ढकलते.

शहजाद पूनावाला म्हणाले की काँग्रेसची खरी समस्या हीच आहे. धूळ चेहऱ्यावर होती, पण आयुष्यभर आरसाच पुसत बसली. आज काँग्रेस दोन भागांत विभागली आहे. एक ‘पार्टी काँग्रेस’ आणि दुसरी ‘परिवारवादी काँग्रेस’. ही परिवारवादी काँग्रेस पूर्णपणे ‘राहुल बचाव मोहीमे’त गुंतली आहे. ते पुढे म्हणाले की राहुल गांधींच्या नेतृत्वाखाली ९५ टक्क्यांहून अधिक निवडणुका हरल्यानंतरही काँग्रेस जबाबदारी घेत नाही. काँग्रेस नेते पी. चिदंबरम म्हणतात की ‘जनतेमुळे निवडणूक हरलो’, तर रॉबर्ट वाड्रा म्हणतात की ‘निवडणूक बरोबर झाली नाही, विश्वास नाही, आंदोलन करावे लागेल’. तेजस्वी यादव आणि राहुल गांधींचा उल्लेख करत त्यांनी टोला लगावला की ‘पहिले तेजस्वी यांनी आपले कुटुंब सावरावे आणि राहुल गांधींनी तरी प्रथम आपल्या पक्षातील नेत्यांना सांभाळावे’.

हेही वाचा..

संभलच्या शाही जामा मशिदीच्या सर्वेक्षणादरम्यान एएसआय टीमशी गैरवर्तन; दोघांना अटक

सीएनजीच्या तुटवड्याचा जनजीवनाला फटका; पंपांवर वाहनांच्या लांबच्या लांब रांगा

मॅकॉलेने भारतीय शिक्षणावर लादलेली गुलामी १० वर्षांत फेकून देऊया!

एस.एस. राजामौली यांच्याविरोधात तक्रार

भाजप प्रवक्त्यांनी काँग्रेसच्या ज्येष्ठ नेत्यांचा उल्लेख करत म्हटले की शकील अहमद आणि तारिक अन्वर खुलेपणाने सांगत आहेत की आम्ही मत चोरीमुळे नाही, तर तिकीट चोरीमुळे हरलो. पण काँग्रेसला एकच काम निवडणूक आयोगावर दोष टाकणे, ईव्हीएमवर दोष देणे आणि आता तर माध्यमांवरही हल्ला सुरू झाला आहे. शहजाद यांनी काँग्रेसच्या या रणनीतीला ‘4D पॉलिसी’ असे नाव दिले. व्यंग्य करत ते म्हणाले की रॉबर्ट वाड्रा म्हणतात तेजस्वी आणि राहुल यांच्या सभांना मोठी गर्दी होती, तरीही पराभव झाला. बिहारमध्ये जनतेने जंगली राजकारण (जंगलराज) नाकारले हे स्वीकारण्याचे धैर्य काँग्रेसमध्ये नाही.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
341,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा