नवी दिल्ली येथे आयोजित करण्यात आलेल्या एआय शिखर परिषदेत भारताकडून जागतिक नेत्यांचे स्वागत केले जात असताना आणि आपल्या तांत्रिक सामर्थ्याचे प्रदर्शन करत असताना, राहुल गांधी यांच्या मार्गदर्शनाखाली युवक काँग्रेसच्या कार्यकर्त्यांनी भारताचा अपमान करणारी कृती केली, ही अत्यंत दुर्दैवी बाब आहे. हे राष्ट्रद्रोह असून भारताविरुद्ध युद्ध छेडण्याच्या कृत्यासारखे मानले पाहिजे, असे विधान महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी केले.
उपमुख्यमंत्री शिंदे यांनी एक्सवर पोस्ट करत राहुल गांधींचे हे वर्तन सद्दाम हुसेन या हुकुमशहाच्या प्रेरणेतून आले असल्याचाही उल्लेख केला.
शिंदे म्हणाले की, विरोधी पक्षनेते पदाच्या महान परंपरेला राहुल गांधी एकहाती धक्का देत आहेत. ते सद्दाम हुसेन यांच्यापासून प्रेरित असल्याचे मला वाटते. लोकशाही उलथवून टाकणाऱ्या कुप्रसिद्ध नेत्यांच्या यादीत सामील होण्याची त्यांची इच्छा आहे. भारतात असा नेता आणि असा पक्ष असणे ही लाजिरवाणी बाब आहे आणि त्यांना पाठिंबा देणाऱ्यांनाही लाज वाटली पाहिजे.
हे ही वाचा:
भारताचा परकीय चलन साठा विक्रमी उंचीवर
पोटाच्या तक्रारींवर रामबाण उपाय; औषधी गुणांनी परिपूर्ण ‘देसावरी पान’
पाश्चात्य जगात नव्या पिढीला नकोय कोणताही पंथ! भारतात मात्र आध्यात्माबद्दल डोळस विचार
काँग्रेस आपल्या विचारधारेपासून दूर गेलीय म्हणत आसामचे भूपेन बोरा भाजपात
लोकसभेत काँग्रेस पक्षाला काही मोजक्या राज्यांपुरते आणि विरोधी पक्षापुरते मर्यादित ठेवण्यासाठी भारताच्या जनतेचे आम्ही आभार मानतो. यामधून आदरणीय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सक्षम नेतृत्वाखाली विकास, स्थैर्य आणि समृद्धीबाबत जनतेचा असलेला विश्वास दिसून येतो, असेही शिंदे यांनी लिहिले आहे.
लोकप्रिय निवडणुकांमध्ये विजय मिळवण्यात अपयशी ठरल्यानंतर राहुल गांधी यांनी नकारात्मकता आणि कथित राष्ट्रविरोधी कथनांना खतपाणी घालणाऱ्या विभाजनकारी राजकारणाचा मार्ग स्वीकारला आहे. भारताची लोकशाही, विकास आणि प्रगती अस्थिर करण्याचे प्रयत्न यशस्वी होणार नाहीत, असे सांगून शिंदे म्हणतात की, जग भारताच्या उभारणीची दखल घेत आहे. आपल्या देशाच्या प्रगतीस गती देण्यासाठी आणि सुव्यवस्था व सन्मान टिकवून ठेवण्यासाठी आपण सर्वांनी एकजुटीने उभे राहणे आवश्यक आहे.







