32 C
Mumbai
Tuesday, December 9, 2025
घरराजकारणनॅशनल हेराल्ड प्रकरण म्हणजे दरोडा, सोनिया गांधी, राहुल गांधी आधुनिक दरोडेखोर”

नॅशनल हेराल्ड प्रकरण म्हणजे दरोडा, सोनिया गांधी, राहुल गांधी आधुनिक दरोडेखोर”

नॅशनल हेराल्ड मनी लाँड्रिंग प्रकरणावरून संबित पात्रा यांचा निशाणा

Google News Follow

Related

भाजपा नेते संबित पात्रा यांनी गुरुवार, १७ एप्रिल रोजी नॅशनल हेराल्ड मनी लाँड्रिंग प्रकरणाला दरोड्याचा खटला असे संबोधले यात, काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी आणि नेते राहुल गांधी यांना आधुनिक दरोडेखोर असे म्हटले. भुवनेश्वरमध्ये पत्रकार परिषदेत बोलताना संबित पात्रा यांनी काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी आणि राहुल यांच्यावर टीकास्त्र डागले आणि म्हटले की हे प्रकरण म्हणजे दरोडा आहे.

“एक राजकीय कंपनी दुसऱ्या संस्थेला पैसे उधार देऊ शकते का? देणग्यांवर अवलंबून असलेल्या काँग्रेस पक्षाने यंग इंडियन आणि एजेएल (असोसिएटेड जर्नल्स लिमिटेड) ला बँकेसारखे पैसे कसे उधार दिले? मी तुम्हाला आवाहन करतो की आजपासून या प्रकरणाला चोरी किंवा भ्रष्टाचार म्हणू नका, हा उघड दरोडा आहे. राहुल गांधी आणि सोनिया गांधी हे आधुनिक दरोडेखोर आहेत. हे नॅशनल हेराल्ड दरोडा प्रकरण आहे,” अशी सडकून टीका संबित पात्रा यांनी केली आहे.

अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) १५ एप्रिल रोजी नॅशनल हेराल्ड मनी लाँड्रिंग प्रकरणासंदर्भात काँग्रेसचे वरिष्ठ सदस्य राहुल गांधी आणि सोनिया गांधी यांच्याविरुद्ध आरोपपत्र दाखल केल्यानंतर हे घडले आहे. या आरोपपत्रात काँग्रेस नेते सॅम पित्रोदा, सुमन दुबे आणि इतर अनेक कंपन्यांसह इतरांची नावे आहेत. २५ एप्रिल रोजी दिल्ली राऊस अव्हेन्यू न्यायालयात या प्रकरणाची दखल घेतली जाणार आहे.

मनी लाँडिंग प्रतिबंधक कायदा (पीएमएलए), २००२ च्या कलम ४४ आणि ४५ अंतर्गत, मनी लाँड्रिंगच्या गुन्ह्यासाठी, कलम ३, कलम ७० सह वाचलेले आणि पीएमएलए, २००२ च्या कलम ४ अंतर्गत शिक्षापात्र, फिर्यादी तक्रार दाखल करण्यात आली आहे. विशेष न्यायाधीश विशाल गोगणे यांनी सांगितले की, ईडीचे प्रतिनिधित्व करणाऱ्या वकिलाच्या सादरीकरणानुसार, तक्रार प्रकरण क्रमांक १८/२०१९ अंतर्गत नोंदवलेल्या पूर्वनियोजित गुन्ह्यात भारतीय दंड संहिता (आयपीसी), १८६० च्या कलम १२० (बी) सह वाचलेले कलम ४०३, ४०६ आणि ४२० अंतर्गत आरोप समाविष्ट आहेत आणि सध्या नवी दिल्लीतील राऊस अव्हेन्यू न्यायालयात खटला सुरू आहे.

हेही वाचा..

पुढील सुनावणीपर्यंत वक्फ बोर्ड किंवा कौन्सिलमध्ये नियुक्त्या नकोत!

मंत्री हफीजुल हसन यांच्या विरोधात भाजपाचा ‘आक्रोश मोर्चा’

वक्फ कायद्यामुळे मुस्लिम समाजाचा विकास

पीएनबी बँकेला बॉम्बने उडवण्याची धमकी

न्यायालयाने असे निरीक्षण नोंदवले की पीएमएलएच्या कलम ४४ (१) (क) अंतर्गत, पीएमएलएच्या कलम ३ अंतर्गत मनी लाँड्रिंग गुन्ह्याची दखल घेतलेल्या न्यायालयातच पूर्वसूचक गुन्हा चालवला पाहिजे. न्यायालयाने पुढे असे नमूद केले की दोन्ही गुन्हे पूर्वसूचक गुन्हा आणि पीएमएलए गुन्हा – एकाच अधिकारक्षेत्रात निकाली काढले पाहिजेत. भाजप नेते सुब्रमण्यम स्वामी यांनी सोनिया गांधी, राहुल गांधी, त्यांच्या संबंधित कंपन्या आणि इतर व्यक्तींविरुद्ध ही तक्रार दाखल केली होती.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा