22.4 C
Mumbai
Tuesday, January 20, 2026
घरराजकारणकाँग्रेस संपवण्याची जबाबदारी राहुल गांधी उचलताहेत

काँग्रेस संपवण्याची जबाबदारी राहुल गांधी उचलताहेत

Google News Follow

Related

बिहार सरकारचे मंत्री दिलीप जयस्वाल यांनी दिल्लीतील मशिदीजवळ झालेल्या तोडफोडीदरम्यान झालेला दगडफेक प्रकार, मधुबनीतील काँग्रेसशी संबंधित वाद, उत्तर प्रदेशातील मसुदा मतदार यादी जाहीर होणे, एसआयआर आणि जेएनयूतील घोषणाबाजी या मुद्द्यांवर प्रतिक्रिया दिली. त्यांनी काँग्रेस पक्षाची कार्यपद्धती, अंतर्गत कलह आणि भवितव्य यावरही तीव्र टीका केली. दिलीप जयस्वाल यांनी सांगितले की काँग्रेसच्या सभांमध्ये सातत्याने अश्लील व अपमानास्पद भाषा वापरली जाते. अनेक वेळा पंतप्रधानांवरही आक्षेपार्ह टिप्पणी करण्यात आली आहे, जे जगातील सर्वाधिक लोकप्रिय नेत्यांपैकी एक मानले जातात.

त्यांच्या मते, जेव्हा जेव्हा राहुल गांधी परदेश दौऱ्यावर जातात, तेव्हा काँग्रेसमध्ये प्रियंका गांधींना वेगळा नेता म्हणून पुढे आणण्याचे प्रयत्न सुरू होतात. यावरून काँग्रेसमधील अंतर्गत मतभेद अधिकच वाढत असल्याचे स्पष्ट होते आणि येत्या काळात हा पक्ष देशाच्या राजकारणातून हळूहळू नाहीसा होईल. एसआयआर संदर्भात बोलताना त्यांनी सांगितले की याची सुरुवात सर्वप्रथम बिहारमधून झाली. या प्रक्रियेदरम्यान राहुल गांधी आणि तेजस्वी यादव यांनी यात्रांच्या माध्यमातून जनतेला दिशाभूल करण्याचा आणि निवडणूक आयोगाची प्रतिमा खराब करण्याचा प्रयत्न केला. त्यानंतर काँग्रेस सर्वोच्च न्यायालयात गेली. सर्वोच्च न्यायालयाने स्पष्ट आदेश दिले आहेत की मृत मतदारांची नावे काढून टाकावीत, दुहेरी नावे हटवावीत, परदेशात वास्तव्यास असलेल्या मतदारांची नावे काढावीत, अनेक वर्षांपासून पत्त्यावर न राहणाऱ्या शोध न लागणाऱ्या मतदारांची नावे हटवावीत आणि बेकायदेशीररीत्या भारतात राहणाऱ्यांची नावेही मतदार यादीतून वगळावीत.

हेही वाचा..

आर्थिक संबंध मजबूत करण्यासाठी गोयल यांची लिक्टेन्स्टाइनच्या मंत्र्यांसोबत बैठक

पशुधन क्षेत्रामुळे कृषी अर्थव्यवस्था मजबूत

संरक्षण, सहकार्य आणि लष्करी संबंध दृढ करण्यावर भर

सिद्धार्थ साह उत्तराखंड उच्च न्यायालयाचे अतिरिक्त न्यायाधीश

काँग्रेसच्या भवितव्याबद्दल बोलताना जयस्वाल म्हणाले की पक्ष आता आपल्या अखेरच्या टप्प्यात पोहोचला आहे. “पापाचा घडा भरला की विनाश अटळ असतो. काँग्रेसमध्ये आता फक्त फूट आणि विघटन उरले आहे. कदाचित नियतीनेच राहुल गांधींवर काँग्रेस संपवण्याची जबाबदारी टाकली आहे आणि ते पूर्ण ताकदीने पक्षाला देशाच्या राजकीय नकाशावरून पुसून टाकण्याचे काम करत आहेत. म्हणूनच आता प्रियंका गांधींना पुढे आणण्याची चर्चा सुरू झाली आहे, कारण राहुल गांधी पूर्णपणे अपयशी ठरले आहेत,” असे त्यांनी म्हटले.

‘विकसित भारत गॅरंटी रोजगार’ आणि ‘जीविका मिशन ग्रामीण’ योजनेबाबत त्यांनी सांगितले की जुन्या रोजगार योजना भ्रष्टाचाराने ग्रासलेल्या होत्या. नव्या धोरणानुसार आता १०० दिवसांऐवजी १२५ दिवसांचे रोजगार हमखास दिले जातील. यापूर्वी केवळ श्रमप्रधान कामे होत होती, ज्यात भ्रष्टाचाराची शक्यता अधिक होती; आता ठोस पायाभूत सुविधा उभारणीवर भर दिला जाईल. या योजनेअंतर्गत गरीबांना रोजगार, वेळेवर मजुरी आणि कडक देखरेखीची हमी दिली आहे. जेएनयू कॅम्पसमधील घोषणाबाजीवर प्रतिक्रिया देताना जयस्वाल म्हणाले की जवाहरलाल नेहरू विद्यापीठ हे देशाचे प्रतिष्ठित संस्थान आहे आणि ते राजकारणाचे अड्डे बनू देऊ नये. काही लोक वर्षानुवर्षे तिथे राहून राष्ट्रविरोधी शक्तींशी जोडले गेले आहेत आणि अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याच्या नावाखाली देशाविरोधात वक्तव्ये करतात. अभिव्यक्ती स्वातंत्र्य म्हणजे देशाविरोधात बोलण्याची मुभा नाही.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
287,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा