24 C
Mumbai
Wednesday, December 31, 2025
घरराजकारणकुटुंब, नाव वाचवण्याचा ‘ठाकरे बंधूंचा’ प्रयत्न

कुटुंब, नाव वाचवण्याचा ‘ठाकरे बंधूंचा’ प्रयत्न

शहजाद पूनावाला

Google News Follow

Related

भारतीय जनता पक्षाचे प्रवक्ते शहजाद पूनावालांनी उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) आणि राज ठाकरे यांच्या मनसे यांच्यातील युतीवर टीका केली आहे. त्यांनी म्हटले की ‘ठाकरे बंधू’ आपल्या कुटुंबाचे आणि नावाचे अस्तित्व टिकवण्यासाठी हा शेवटचा प्रयत्न करत आहेत. “भाजपा आणि महायुतीने महाराष्ट्रातील स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांमध्ये ऐतिहासिक बहुमत मिळवले, त्याआधीच विधानसभा निवडणुकीत मोठा विजय मिळवला होता. त्यामुळे आता भाजपाचे कट्टर विरोधकही आपले अस्तित्व वाचवण्यासाठी एकत्र येत आहेत.”

भाजपा प्रवक्ते म्हणाले की उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे यांच्याकडे कोणताही ठोस मिशन किंवा व्हिजन नाही. ते केवळ आपली राजकीय भूमिका वाचवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. पूनावाला म्हणाले, “काँग्रेस आणि शिवसेना एकत्र येणे कधी शक्य मानले जात नव्हते, कारण दोन्ही पक्षांमध्ये मोठे वैचारिक मतभेद आहेत. एकीकडे शिवसेना हिंदुत्व आणि वीर सावरकरांचा सन्मान करते, तर दुसरीकडे काँग्रेस हिंदुत्व आणि सावरकरांवर टीका करते. तरीही हे दोन परस्परविरोधी पक्ष एकत्र येण्यास मजबूर झाले आहेत.”

हेही वाचा..

बांगलादेशात बाहेरून कुलूप लावून हिंदूंची घरे जाळली!

“युनूस सरकारमधील एका गटाने शरीफ उस्मान हादीची हत्या केली”

“… नाहीतर कार्यालय पेटवून देऊ” ग्लोबल टीव्ही बांगलादेशला धमकी

भारताची अंतराळात मोठी झेप! इस्रोकडून सर्वात वजनदार उपग्रह प्रक्षेपित

ते पुढे म्हणाले की सध्या उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे केवळ आपले नाव आणि कुटुंब वाचवण्यासाठी एकत्र येत आहेत. मात्र याचा महाराष्ट्राच्या राजकारणावर फारसा परिणाम होणार नाही, कारण राज्यातील जनता जागरूक आहे. शहजाद पूनावालांनी काँग्रेसलाही प्रश्न विचारला. ते म्हणाले, “काँग्रेसचे नेते म्हणतात की ते गुंडागर्दी आणि भाषेच्या आधारावर होणाऱ्या मारहाणीच्या विरोधात आहेत. मग राज ठाकरे उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत युती करत असतील, तर काँग्रेसने यावर आपली भूमिका स्पष्ट करायला हवी.”

केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांच्या विधानाला पाठिंबा देताना पूनावालांनी सांगितले की धार्मिक आधारावर देशाच्या फाळणीला काँग्रेसने मान्यता दिली होती. ते म्हणाले, “काँग्रेसच्या कार्यकाळात देशात सर्वाधिक हिंदू-मुस्लिम दंगे झाले. आजही काँग्रेस मुस्लिम आरक्षणाची मागणी करते. काँग्रेसचे काही नेते म्हणतात की शरीयत संविधानापेक्षा वर असावी. काँग्रेसनेच वक्फ आणि सीएएसारख्या कायद्यांना विरोध केला.” ‘बाबरी मशिद’ संदर्भात केंद्रीय मंत्री गिरिराज सिंह यांच्या विधानावर प्रतिक्रिया देताना पूनावालांनी सांगितले, “पश्चिम बंगालमध्ये तृणमूल काँग्रेस सरकारने हुमायूं कबीर यांना निवडणुकीपूर्वी बाबरीच्या नावावर संपूर्ण मतदारवर्ग भडकावण्याची मोकळीक दिली आहे.”

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
285,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा