26 C
Mumbai
Friday, January 30, 2026
घरविशेषमोदी सरकारमध्ये शेतीसाठी विजेची उपलब्धता वाढली!

मोदी सरकारमध्ये शेतीसाठी विजेची उपलब्धता वाढली!

गहू ते तांदूळ एमएसपी वाढल्याने उत्पन्नात वाढ

Google News Follow

Related

मोदी सरकारच्या मागील ११ वर्षांच्या कार्यकाळात शेतीसाठी वीजपुरवठा मोठ्या प्रमाणात वाढला आहे. तसेच गहू, तांदूळ आणि इतर पिकांच्या किमान आधारभावात (एमएसपी) वाढ झाल्यामुळे शेतकऱ्यांच्या उत्पन्नातही वाढ झाली आहे. ही माहिती गुरुवारी पूसा कॅम्पसमध्ये आयोजित ९ वे ईआयएमए ऍग्रीमंच इंडिया २०२५ मध्ये सहभागी शेतकऱ्यांनी दिली. दिल्लीच्या नरेला येथे राहणारे शेतकरी अशोक कुमार खत्री म्हणाले, “मोदी सरकारच्या सर्व योजना उत्तम आहेत. शेतीचे पैसे वेळेवर मिळत आहेत तसेच पेन्शनही योग्य वेळी मिळते. जीएसटी सुधारांमुळे खूप फायदा झाला आहे. पूर्वी एखादी वस्तू खरेदी करण्यासाठी १ लाख रुपये खर्च येत असत, आज तोच खर्च सुमारे ९० हजारांत होत आहे. याचा फायदा सर्वांना मिळत आहे.”

ऍग्रीमंचबाबत बोलताना त्यांनी सांगितले की येथे बियाणे, खते आणि शेतीसंबंधित इतर अनेक साहित्य उपलब्ध आहे, ज्याची माहिती शेतकऱ्यांना दिली जात आहे. यामुळे शेतीत अधिक फायदा होईल. उत्तर प्रदेशातील हापुड येथील शेतकरी कंक्षित सिंह यांनी सांगितले की मोदी सरकारच्या काळात शेतकऱ्यांना अनेक लाभ मिळाले आहेत. पूर्वी वीज मोठी समस्या होती, त्यामुळे शेतीत अडचणी येत होत्या. परंतु आता वीज वेळेवर मिळते आहे, ज्यामुळे शेती वेळेत करता येते आणि उत्पादकता वाढण्यास मदत होते.

हेही वाचा..

बुलडोझर कारवाईबद्दल काय म्हणाले माजी सरन्यायाधीश?

एक कोटी तरुणांना नोकरी व रोजगार देणे सरकारची प्राथमिकता

बांगलादेशमध्ये का उतरले विद्यार्थी रस्त्यावर ?

कोलकाता हायकोर्टाने WBSSC ला काय दिले निर्देश?

राजस्थानच्या चूरू येथून आलेले शेतकरी रुकमान सारण म्हणाले, “मोदी सरकार शेतकरी हिताची आहे. लहान शेतकऱ्यांसाठी खूप चांगले काम करत आहे. आता सबसिडी थेट खात्यात जमा होते, ही मोठी कामगिरी आहे.” नरेला येथील शेतकरी रणबीर खत्री म्हणाले की मागील ११ वर्षांत शेतकऱ्यांसाठी मोठे बदल झाले आहेत. आता पीएम किसान सन्मान निधी अंतर्गत शेतकऱ्यांना वर्षाला ६,००० रुपये मिळत आहेत. तसेच गहू, तांदूळ आणि इतर पिकांच्या एमएसपीमध्येही मोठी वाढ झाली आहे. यामुळे शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढले आहे. हापुडच्या राहुल चौहान यांनी सांगितले की सध्याच्या काळात सरकारतर्फे अशा मोठ्या कृषी प्रदर्शनांचे आयोजन केले जात आहे. यामुळे शेतकऱ्यांमध्ये जागरूकता वाढते आहे आणि तरुण पिढीला शेतीकडे आकर्षित करण्यास मदत होत आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
289,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा