26 C
Mumbai
Thursday, December 11, 2025
घरविशेषकोरोना : परिस्थिती पूर्ण नियंत्रणात

कोरोना : परिस्थिती पूर्ण नियंत्रणात

Google News Follow

Related

गुजरातचे आरोग्यमंत्री ऋषिकेश पटेल यांनी शनिवारी राज्यातील लोकांना आश्वस्त करत सांगितले की त्यांना कोरोना विषाणूपासून कोणतीही भीती बाळगण्याची गरज नाही. पत्रकारांशी बोलताना त्यांनी म्हटले की जागतिक आरोग्य संघटनेनेही मान्य केले आहे की हा विषाणू अतिशय सौम्य प्रकारचा आहे, ज्यामुळे गंभीर परिणाम होण्याची शक्यता फार कमी आहे. जर आपल्याला या विषाणूशी संबंधित कोणतेही लक्षण जाणवत असेल, तर त्वरित वैद्यकीय सल्ला घ्या आणि दिलेली औषधे नियमितपणे घ्या. पण, याबाबत पूर्णपणे निश्चिंत रहा की या विषाणूमुळे राज्यात भविष्यात कोणतीही गंभीर परिस्थिती निर्माण होणार नाही.

त्यांनी नागरिकांना सांगितले, “तुम्ही कोणत्याही गोष्टीची काळजी करू नका. जर भविष्यात या विषाणूपासून कोणतीही आव्हाने समोर आली, तर मला तुम्हाला हे स्पष्ट सांगायचं आहे की सरकारकडे त्यावर मात करण्यासाठी सर्व साधने उपलब्ध आहेत, त्यामुळे घाबरायची काही गरज नाही. देशभरात सध्या ५,७५५ सक्रिय कोरोना रुग्ण आहेत आणि मागील २४ तासांत ४ जणांनी कोरोनामुळे मृत्यू झाला आहे.

हेही वाचा..

४०० ड्रोन आणि ४० मिसाईल्स!

बनावट आधार कार्ड तयार करणाऱ्या टोळीचा पर्दाफाश

राहुल गांधींचे राजकारण नकारात्मक

एलपीजी सिलेंडर काही तासांतच घरी पोहोचतोय

गुजरातमध्ये कोरोनाबाधित रुग्णसंख्या वाढत आहे, मात्र या ४६१ सक्रिय रुग्णांपैकी फक्त २० रुग्ण सध्या रुग्णालयात उपचार घेत आहेत, तर ४४१ जण घरच्याच उपचारांत सुधारत आहेत. अहमदाबादमध्ये सगळ्यात जास्त २४१ सक्रिय रुग्ण आढळले आहेत, जे राज्यातील एकूण प्रकरणांच्या अर्ध्यापेक्षा जास्त आहे. देशातील सक्रिय प्रकरणांपैकी १० टक्के फक्त गुजरातमध्ये आहेत. राज्याच्या आरोग्य विभागाच्या माहितीनुसार, हलक्या लक्षणांचे बहुतेक कोविड-१९ रुग्ण घरच्या परिस्थितीतच उपचार घेत आहेत. रुग्णालयात फक्त गंभीर लक्षणे असलेल्या रुग्णांसाठी जागा राखून ठेवण्यात आली आहे.

आरोग्य अधिकाऱ्यांना खासकरून अहमदाबादसारख्या शहरी केंद्रांमध्ये, जिथे प्रकरणे जास्त आहेत, उच्च सतर्कतेचे आदेश देण्यात आले आहेत. राज्यात चाचण्यांचे प्रमाण वाढवले आहे आणि स्थानिक आरोग्य निरीक्षण टीम्समार्फत क्लस्टरवरील लक्ष ठेवले जात आहे. ज्या जिल्ह्यांमध्ये प्रकरणे वाढत आहेत, तिथे रुग्णालयांना वेगळे वार्ड तयार करण्याचे आदेश दिले आहेत. सिव्हिल रुग्णालये आणि जिल्हा आरोग्य केंद्रांना आपत्कालीन गरजांसाठी ऑक्सिजन बेड्स आणि आयसीयू युनिट्स तयार ठेवण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. शहरी आणि ग्रामीण भागांत जागरूकता मोहीम पुन्हा सुरु करण्यात आल्या आहेत. नागरिकांना गर्दीच्या ठिकाणी मास्क वापरण्याचे आणि अनावश्यक गर्दी टाळण्याचे आवाहन केले गेले आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा