माजी केंद्रीय मंत्री व भाजपचे वरिष्ठ नेते अनुराग ठाकूर विदेश दौऱ्यावरून परतल्यानंतर शनिवारी कांगडा विमानतळावर पोहोचले, जिथे भाजप कार्यकर्त्यांनी त्यांचे जोरदार स्वागत केले. माध्यमांशी बोलताना, अनुराग ठाकूर यांनी पाकिस्तानला दहशतवादाच्या मुद्द्यावर कठोर संदेश दिला. ते म्हणाले, “पाकिस्तान प्रायोजित दहशतवादी हल्ल्यांना आता कठोर उत्तर देणं गरजेचं आहे. भारतात जे दहशतवादी हल्ले झाले, त्यामागे पाकिस्तानचाच हात होता. आता जर पुन्हा अशी कोणतीही दहशतवादी कारवाई झाली, तर पाकिस्तानला यापेक्षा अधिक कठोर उत्तर दिलं जाईल.”
त्यांनी असंही सांगितलं की, “अनेक आंतरराष्ट्रीय देशांनीही पाकिस्तानच्या या भूमिकेची निंदा केली आहे.” पाकिस्तानकडून जलविवादावर चर्चेची ऑफर आल्याबाबत विचारल्यावर ठाकूर म्हणाले, “भारत तेव्हाच चर्चेसाठी तयार होईल, जेव्हा पाकिस्तान आपल्या भूमीवरील दहशतवादी तळ पूर्णपणे नष्ट करेल.” चिन्नास्वामी स्टेडियममध्ये नुकतीच झालेली भगदड यावर बोलताना त्यांनी म्हटलं की,
हेही वाचा..
एलपीजी सिलेंडर काही तासांतच घरी पोहोचतोय
राज-उद्धव एकत्र येतीलही, पण लोक महायुतीलाच निवडून देणार!
रिलिझच्या वेळी खूप घाबरले होते
राहुल गांधी पाकिस्तानचा प्रवक्ता असल्यासारखे वागतात
“या घटनेची उच्चस्तरीय चौकशी होणं आवश्यक आहे. यामागील कारणांचा शोध घेणं गरजेचं आहे, जेणेकरून भविष्यात अशा घटनांमध्ये क्रीडा प्रेमींना जीव गमवावा लागू नये.” राहुल गांधींवर निशाणा साधताना ठाकूर म्हणाले, “त्यांचं राजकारण आता पूर्णपणे नकारात्मक झालं आहे. जेव्हा सर्व पक्ष एकत्र येऊन आंतरराष्ट्रीय व्यासपीठांवर भारताचं समर्थन करत होते, तेव्हा राहुल गांधी आणि काँग्रेसचे काही नेते भारत व भारतीय लष्करावर टीका करत होते. त्यांच्या अशा विधानांचा पाकिस्तान आंतरराष्ट्रीय मंचांवर गैरफायदा घेतो. हे देशासाठी अत्यंत दुर्दैवी आहे.”
ते पुढे म्हणाले, “राहुल गांधी यांना सत्तेपासून दूर राहिल्याचं दु:ख आहे, पण खेदाची गोष्ट ही आहे की त्यांनी देशाच्या बाजूने उभं राहणं पसंत केलं नाही.” पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या यशांबाबत बोलताना, ठाकूर म्हणाले, “जम्मू-कश्मीरला भारताशी जोडण्याचं ऐतिहासिक कार्य मोदी सरकारने केलं, जे अगदी ब्रिटिश सत्ताधीशांनीही केलं नव्हतं. चिनाब नदीवर जगातला सर्वात उंच पूल उभारण्यात आला, जो एफिल टॉवरपेक्षा उंच आहे. हा पूल भारताच्या नवीन उंचींचं प्रतीक आहे.” “पंतप्रधान मोदींच्या ११ वर्षांच्या कार्यकाळात भारताने जागतिक स्तरावर अनेक नवीन यशं गाठली आहेत.”
