26 C
Mumbai
Tuesday, February 10, 2026
घरविशेषदिल्ली देशातील होणाऱ्या विकास क्रांतीची साक्षी

दिल्ली देशातील होणाऱ्या विकास क्रांतीची साक्षी

पंतप्रधान मोदी यांचे प्रतिपादन

Google News Follow

Related

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी दिल्लीमध्ये ११ हजार कोटी रुपयांच्या हायवे प्रकल्पांचे उद्घाटन केले. दिल्लीच्या रोहिणी येथे आयोजित कार्यक्रमात बोलताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले की १५ ऑगस्ट रोजी लाल किल्ल्यापासून मी देशाच्या अर्थव्यवस्था, आत्मनिर्भरता आणि आत्मविश्वासाबद्दल आत्मविश्वासाने बोलले. आज भारत काय विचार करत आहे, त्याचे स्वप्न आणि संकल्प काय आहेत, हे सर्व जग आज अनुभवत आहे. पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, जग जेव्हा भारताकडे पाहते आणि त्याचे मूल्यांकन करते, तेव्हा त्याची पहिली नजर आपल्या राजधानीकडे जाते. म्हणून दिल्लीला असे विकासाचे मॉडेल बनवायचे आहे, जिथे प्रत्येकाला जाणवावे की ही विकसित होत असलेल्या भारताची राजधानी आहे.

त्यांनी सांगितले की, ऑगस्ट महिना आजादी आणि क्रांतीच्या रंगात रंगलेला असतो. स्वातंत्र्याच्या महोत्सवाच्या पार्श्वभूमीवर दिल्ली देशातील होणाऱ्या विकास क्रांतीची साक्षी ठरत आहे. दिल्लीला द्वारका एक्सप्रेसवे आणि यूईआर-२ कनेक्टिव्हिटी मिळाली आहे. यामुळे दिल्ली-गुरुग्रामसह संपूर्ण एनसीआर मधील लोकांना सुविधा मिळणार आहेत आणि सर्वांचा वेळ वाचेल. पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, शेतकऱ्यांना आणि व्यापाऱ्यांनाही या हायवे प्रकल्पातून फायदा होईल.

हेही वाचा..

कठुआ आपत्ती : अमित शाह यांनी दिले मदतीचे आश्वासन

अल्पसंख्यांक संस्थांसाठी नवीन कायदा

गोसेवेच्या माध्यमातून उत्तर प्रदेशची प्रगती

मुंबई कबुतरखाना : पालिकेने मागवली नागरिकांची मते

पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, गेल्या ११ वर्षांत केंद्र सरकारने सतत काम केले आहे. दिल्ली एनसीआरच्या कनेक्टिव्हिटीमध्ये मोठा सुधार झाला आहे. मेट्रो नेटवर्कच्या बाबतीत हे जगातील सर्वात मोठ्या नेटवर्क क्षेत्रांपैकी एक आहे. नमो भारत सारखे रॅपिड रेल सिस्टम अस्तित्वात आहे. मागील ११ वर्षांत दिल्ली एनसीआरमध्ये येणे-जाणे पूर्वीच्या तुलनेत सोपे झाले आहे. त्यांनी सांगितले की, दिल्लीला उत्कृष्ट शहर बनवण्याचा जो संकल्प घेतला आहे, तो सुरूच आहे.

यावेळी पंतप्रधान मोदींनी दिल्ली सरकारच्या स्वच्छता मोहिमेचे कौतुक केले. यासाठी त्यांनी मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता यांचेही कौतुक केले. त्यांनी सांगितले की, हे संयोगही पहिल्यांदा आहे की केंद्रासह दिल्ली, हरियाणा, उत्तर प्रदेश आणि राजस्थानमध्ये भाजपा सरकार आहे. हे दर्शवते की जनता भाजपा वर किती आशीर्वाद देत आहे. म्हणून आपले कर्तव्य समजून आम्ही दिल्ली-एनसीआरच्या विकासात गुंतलेलो आहोत.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
291,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा