दिलजीत दोसांझचा आगामी पंजाबी चित्रपट ‘सरदारजी ३’ मध्ये पाकिस्तानी अभिनेत्री हानिया आमिरच्या उपस्थितीमुळे आधीच गोंधळ उडाला आहे. याला इतका विरोध झाला की हा चित्रपट आता भारतात प्रदर्शित होत नाहीये, परंतु तो २७ जून रोजी परदेशात प्रदर्शित होणार आहे. चित्रपटात पाकिस्तानी अभिनेत्रीच्या उपस्थितीमुळे नेटिझन्स आधीच संतापले होते आणि आता तो पाकिस्तानातही प्रदर्शित होत आहे, त्यामुळे चाहत्यांचा राग आणखी वाढला आहे.
२७ जून रोजी पाकिस्तानमध्ये ‘सरदारजी ३’ प्रदर्शित करण्याच्या निर्णयामुळे भारतातील चाहत्यांना धक्का बसला आहे आणि निराशा झाली आहे, तर दोन्ही देशांमधील परिस्थिती अजूनही तणावपूर्ण आहे. पाकिस्तानी अभिनेत्री हानिया आमिरसह पाकिस्तानमध्ये चित्रपट प्रदर्शित करण्याच्या निर्णयामुळे लोकांमध्ये प्रचंड संताप निर्माण झाला आहे आणि सोशल मीडियावर सर्वजण दिलजीतवर टीका करत आहेत.
दिलजीतच्या भारतीय चाहत्यांनी या निर्णयाला लज्जास्पद आणि देशाचा अपमानजनक म्हटले आहे. पाकिस्तानमध्ये चित्रपट प्रदर्शित झाल्याचे पोस्टर्स सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहेत, ज्यावर नेटिझन्स त्यांच्या प्रतिक्रिया देत आहेत. तथापि, प्रॉडक्शनकडून अद्याप याची पुष्टी झालेली नसल्याची माहिती आहे.
लाहोर, कराची, इस्लामाबाद, फैसलाबाद आणि सियालकोट सारख्या पाकिस्तानी शहरांच्या थिएटर लिस्टिंगचे स्क्रीनशॉट आता सोशल मीडियावर व्हायरल झाले आहेत, ज्यावरून असे दिसून आले आहे की ‘सरदार जी ३’ हा चित्रपट पाकिस्तानी चित्रपटगृहांमध्ये पूर्णपणे प्रदर्शित होणार आहे. फेडरेशन ऑफ वेस्टर्न इंडिया सिने एम्प्लॉईजने (FWICE) पाकिस्तानी कलाकारांसोबत काम करण्याविरुद्ध कडक भूमिका घेतली आहे आणि अलिकडच्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर पाकिस्तानी कलाकारांवर बंदी घालण्याची मागणी पुन्हा एकदा केली आहे.
दिलजीतने माफी मागावी आणि आक्षेपार्ह दृश्ये काढून टाकावीत
‘सरदार जी ३’ मध्ये पाकिस्तानी अभिनेता हानिया आमिरला कास्ट केल्याबद्दल दिलजीत दोसांझने माफी मागावी, अशी मागणी गायक-रॅपर मिका सिंगने केली आहे. चित्रपटाभोवतीचा वाद संपवण्यासाठी गायक-अभिनेत्याने चित्रपटातून ‘आक्षेपार्ह दृश्ये’ काढून टाकावीत असेही त्यांनी नमूद केले आहे.
“मित्रांनो, मला समजते की आपण सर्वजण आयुष्यात चुका करतो. पण जेव्हा आपण चुका करतो तेव्हा एक साधा शब्द ताकदवान असतो, ‘माफ करा’. जर दिलजीतने चूक केली असेल तर आपण सर्वजण क्षमा करण्यास तयार आहोत. पण त्याने माफी मागावी आणि चित्रपटातून सर्व आक्षेपार्ह दृश्ये काढून टाकावीत. बस्स. द्वेष नाही. फक्त आदर. देश पहले (राष्ट्र प्रथम)”, असे मिका सिंगने इंस्टाग्राम पेजवर लिहिले.
Sardaarji 3, starring Diljit Dosanjh, Hania Aamir, and Neeru Bajwa, is all set to release in Pakistan and overseas, except in India, on June 27th.#Sardaarji3 #HaniaAamir #DiljitDosanjh #NeeruBajwa #LollywoodPictures pic.twitter.com/764x5D6Syh
— Lollywood Pictures (@LollyPictures) June 23, 2025







