30 C
Mumbai
Wednesday, December 10, 2025
घरविशेषहोळीच्या पार्श्वभूमीवर संभलमध्ये शासनाचे गस्ती पथक तैनात

होळीच्या पार्श्वभूमीवर संभलमध्ये शासनाचे गस्ती पथक तैनात

Google News Follow

Related

उत्तर प्रदेशच्या संभळ जिल्ह्यात होळीच्या तयारीसाठी मोठ्या प्रमाणावर उपाययोजना करण्यात आल्या आहेत. संपूर्ण जिल्ह्याला सेक्टर आणि झोनमध्ये विभागले गेले आहे. तसेच, तहसील स्तरावरील मशिदींमध्ये लेखपालांची ड्यूटी लावण्यात आली आहे. एसडीएम वंदना मिश्रा यांनी सांगितले की, होळीच्या पार्श्वभूमीवर संपूर्ण जिल्ह्याला सेक्टर, सब-सेक्टर आणि झोनमध्ये विभागले गेले आहे. तसेच, तहसील स्तरावरील मशिदींमध्ये लेखपाल तैनात करण्यात आले आहेत. क्षेत्रात लेखपाल आणि महसूल विभागाचे अधिकारी सतत गस्त घालतील. नायब तहसीलदारही क्षेत्रात फिरणार आहेत.

याशिवाय, १२६/१३५ अंतर्गत १,१०५ लोकांवर प्रतिबंधात्मक कारवाई करण्यात आली आहे, जेणेकरून सण शांततेत आणि सौहार्दपूर्ण वातावरणात साजरा करता येईल. २४ नोव्हेंबर रोजी झालेल्या गोंधळानंतर प्रशासन विशेष सतर्कतेने काम करत आहे. सध्या परिस्थिती शांत होत असतानाच सीओ अनुज चौधरी यांच्या विधानामुळे स्थानिक राजकारण तापले आहे. १४ मार्चला होळी आणि जुम्मा नमाज एकाच दिवशी येत आहे. यासंदर्भात अनुज चौधरी यांनी म्हटले होते की, “जुम्मा वर्षभरात ५२ वेळा येतो, पण होळी वर्षातून फक्त एकदाच येते.”

हेही वाचा..

संथाल परगण्यात आदिवासी संख्या घटली मुस्लीम संख्या वाढली

जन्म – मृत्यूच्या बोगस प्रमाणपत्रांना चाप

5G सेवा आता ७७६ पैकी ७७३ जिल्यांमध्ये उपलब्ध

आयसीसी रँकिंगमध्ये हिटमॅनची तिसऱ्या स्थानी झेप; गिल अव्वल!

सीओ अनुज चौधरी यांनी मुस्लिम समुदायाला हेही आवाहन केले की, जर कुणाला रंग-अबीर लावण्यास अडचण वाटत असेल, तर त्यांनी घरीच नमाज अदा करावी किंवा बाहेर पडल्यास रंग लावण्याचा राग मनात बाळगू नये. त्यांच्या या विधानानंतर विविध राजकीय पक्षांनी त्यांच्यावर टीका केली असून त्यांच्या वक्तव्याचा तीव्र विरोध होत आहे. त्यामुळे प्रशासनाने सुरक्षेचे विशेष उपाय केले आहेत. परिसरात विशेष सतर्कता ठेवण्यात आली आहे आणि कडेकोट सुरक्षाव्यवस्था तैनात केली जात आहे. होळीच्या पार्श्वभूमीवर अधिकारीही सातत्याने परिसरात गस्त घालत आहेत.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा