22 C
Mumbai
Friday, December 12, 2025
घरविशेषकोलकाता प्रकरण : पॉलीग्राफ चाचणीत अनेक धक्कादायक खुलासे

कोलकाता प्रकरण : पॉलीग्राफ चाचणीत अनेक धक्कादायक खुलासे

आरोपी संजय रॉयने तपशील केले उघड

Google News Follow

Related

कोलकाता येथील आरजी कार रुग्णालयातील प्रशिक्षणार्थी डॉक्टरवर बलात्कार आणि हत्या प्रकरणातील मुख्य आरोपीने पॉलीग्राफ चाचणीदरम्यान गुन्ह्याची कबुली दिल्याची सूत्रांची माहिती आहे. कोलकाता पोलिसांचे नागरी स्वयंसेवक संजय रॉय यांची रविवारी लाय डिटेक्टर चाचणी घेण्यात आली आहे.

चाचणी दरम्यान, रॉयने गुन्ह्याच्या रात्री त्याच्या हालचालींची तपशीलवार माहिती दिली आहे. त्याने शहरातील दोन रेड लाइट एरियांना भेट दिल्याचे कबूल केले. परंतु लैंगिक संबंध ठेवले नाहीत. त्याने रस्त्यावर एका महिलेचा विनयभंग केल्याचेही कबूल केले, हे कृत्य पाळत ठेवणाऱ्या कॅमेऱ्यात कैद झाले होते. याव्यतिरिक्त, रॉयने खुलासा केला की त्याने त्याच्या मैत्रिणीसोबत व्हिडिओ कॉल केला आणि तिला नग्न फोटो मागितले.

रॉय यांने सांगितल्याप्रमाणे खुनाच्या रात्री घडलेल्या घटनांचा क्रम पुढीलप्रमाणे आहे.

८ ऑगस्ट : रॉय आपल्या मित्रासोबत आरजी कार हॉस्पिटलमध्ये दाखल झाला.
रात्री ११.१५ वाजता रॉय आणि त्याचा मित्र हॉस्पिटलमधून बाहेर पडला आणि दारू पिण्याचा निर्णय घेतला. त्यांनी दारू खरेदी केली आणि रस्त्यावर मद्यप्राशन केले. त्यांनी उत्तर कोलकातामधील सोनागाची या रेड लाइट एरियाला भेट देण्याचे ठरवले. त्यानंतर त्यांनी दक्षिण कोलकातामधील चेतला या रेड लाइट एरियामध्ये जाण्याचा निर्णय घेतला. चेतला येथे जात असताना त्यांनी रस्त्यात एका मुलीचा विनयभंग केला.

हेही वाचा..

जम्मू काश्मीर: माजी एसएसपी मोहनलाल भगत यांचा भाजपमध्ये प्रवेश !

पाकिस्तानच्या बलुचिस्तानमध्ये बस अडवत ओळख विचारून प्रवाशांवर झाडल्या गोळ्या

युक्रेनचा रशियातील मोठ्या इमारतीवर ड्रोन हल्ला, चार जखमी !

बदलापूर प्रकरणातील आरोपी अक्षय शिंदेला १४ दिवसांची न्यायालयीन कोठडी

चेतला येथे त्याच्या मित्राने एका महिलेसोबत लैंगिक संबंध ठेवले तर रॉय बाहेर उभा राहून त्याच्या मैत्रिणीशी व्हिडिओ कॉलवर बोलत होता. रॉयने त्याच्या मैत्रिणीला न्यूड फोटो मागितले. ते तिने पाठवले. रॉय आणि त्यांचे मित्र रुग्णालयात परतले. रॉय चौथ्या मजल्यावरील ट्रॉमा सेंटरमध्ये गेला.

पहाटे ४:०३ वाजता रॉय तिसऱ्या मजल्यावरील सेमिनार हॉलजवळच्या कॉरिडॉरमध्ये जाताना सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये दिसला. रॉयने सेमिनार हॉलमध्ये प्रवेश केला. तिथे पीडिता झोपली होती. रॉयने पीडितेवर लैंगिक अत्याचार केला, तिचा गळा दाबला. त्यानंतर तो घटनास्थळ सोडून कोलकाता पोलीस अधिकारी अनुपम दत्ता या मित्राच्या घरी गेला.

सीबीआयच्या सूत्रांनी सांगितले की, उल्लेख केलेल्या सर्व ठिकाणी रॉय आणि त्याच्या मित्राची उपस्थिती त्यांच्या कॉल डेटा रेकॉर्डद्वारे (सीडीआर) स्थापित करण्यात आली आहे. सूत्रांनी असेही सांगितले की संजय रॉय यांच्या मोबाइल फोनवर मोठ्या प्रमाणात अश्लील सामग्री आढळली आहे, ज्यामध्ये भावंडांमधील लैंगिक कृत्यांचे चित्रण करणारे व्हिडिओ समाविष्ट आहेत. यामुळे सीबीआयला रॉय यांचे मानसशास्त्रीय मूल्यमापन करण्यास प्रवृत्त केले.

आरजी कार मेडिकल कॉलेजच्या सेमिनार हॉलमध्ये ३१ वर्षीय पदव्युत्तर प्रशिक्षणार्थी डॉक्टरचा मृतदेह सापडल्याच्या एका दिवसानंतर ३३ वर्षीय रॉय याला कोलकाता पोलिसांनी १० ऑगस्ट रोजी अटक केली होती. पिडीतेच्या शरीराजवळ सापडलेल्या ब्लूटूथ उपकरणामुळे रॉयला अटक करण्यात आली. सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये त्याला हॉस्पिटलच्या तिसऱ्या मजल्यावर सेमिनार हॉल असल्याचेही दिसून आले.

आरोपी हा कोलकाता पोलिसांच्या काही वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या जवळचा होता. सीबीआयने यापूर्वी सुप्रीम कोर्टात सांगितले की, तपास हाती घेतल्यानंतर गुन्ह्याचे दृष्य बदलले होते, जे असे सूचित करते की स्थानिक पोलिसांनी डॉक्टरचा बलात्कार आणि हत्येवर पांघरूण घालण्याचा प्रयत्न केला होता. कोलकाता उच्च न्यायालयाने १३ ऑगस्ट रोजी कोलकाता पोलिसांकडून तपास सीबीआयकडे हस्तांतरित करण्याचे आदेश दिले आहेत.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा