सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्या १५० व्या जयंतीनिमित्त पंतप्रधान मोदींकडून आदरांजली

गुजरातमधील स्टॅच्यू ऑफ युनिटी येथे भेट देत अर्पण केली पुष्पांजली

सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्या १५० व्या जयंतीनिमित्त पंतप्रधान मोदींकडून आदरांजली

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी शुक्रवारी गुजरातमधील स्टॅच्यू ऑफ युनिटी येथे भेट देत सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्या १५० व्या जयंतीनिमित्त आयोजित राष्ट्रीय समारंभाचे नेतृत्व केले. राष्ट्रीय एकता दिवस (राष्ट्रीय एकता दिन) म्हणून साजरा करण्यात येणाऱ्या या दिवशी भारताचे पहिले गृहमंत्री सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्या सन्मानार्थ विविध समारंभांचे आयोजन करण्यात आले आहे.

पंतप्रधान मोदी सकाळी ८ वाजता गुजरातमधील नर्मदा जिल्ह्यातील एकता नगरजवळील १८२ मीटर उंच स्टॅच्यू ऑफ युनिटी येथे पोहोचले, त्यांनी प्रार्थना केली आणि सरदार वल्लभभाई पटेल यांना पुष्पांजली अर्पण केली. त्यानंतर एकता दिवस समारोह झाला, जो भारताच्या एकता, शिस्त आणि सांस्कृतिक विविधतेचे प्रदर्शन आहे. यावेळी पंतप्रधान मोदींनी राष्ट्रीय एकतेची प्रतिज्ञा देखील दिली. तसेच या कार्यक्रमात एकता परेडचे उद्घाटन करण्यात आले ज्यामध्ये गार्ड ऑफ ऑनर, ध्वज मार्च आणि महिला अधिकाऱ्यांच्या नेतृत्वाखालील पुरस्कार विजेत्या तुकड्यांचा समावेश होता. घोडे, उंट आणि कुत्र्यांसह पोलिस, केंद्रीय सशस्त्र पोलिस दल (CAPF), राष्ट्रीय कॅडेट कॉर्प्स (NCC) आणि बँड तुकड्या सहभागी आहेत.

विशेष सादरीकरणांमध्ये महिला शस्त्रास्त्रांचा सराव, मार्शल आर्ट्सचे प्रदर्शन, धाडसी मोटारसायकल स्टंट, नि:शस्त्र लढाऊ प्रात्यक्षिके आणि एनसीसी शो यांचा समावेश होता. या कार्यक्रमात विविध राज्ये आणि सशस्त्र दलांचे झांकी, शालेय बँड सादरीकरण आणि सांस्कृतिक मंत्रालयाने आयोजित केलेल्या सांस्कृतिक विभागाचा समावेश होता. भारतीय हवाई दलाचा समारोप एअर शोने होईल.

हे ही वाचा:

चेन्नईत दुपारीच खून

खोकला किंवा दम्यावर काय आहे रामबाण ?

मोहनलाल यांची कन्या ‘थुडक्कम’ चित्रपटातून करणार पदार्पण

साउथ आफ्रिकेची कप्प झाली ‘विकेट क्वीन’!

केवडिया येथील स्टॅच्यू ऑफ युनिटी येथे पोहोचण्यापूर्वी, पंतप्रधान मोदी यांनी देशवासीयांना शुभेच्छा दिल्या. “सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्या १५० व्या जयंतीनिमित्त भारत त्यांना आदरांजली वाहतो. भारताच्या एकात्मतेमागील ते प्रेरक शक्ती होते, त्यांनी आपल्या देशाचे भवितव्य त्याच्या सुरुवातीच्या काळात घडवले. राष्ट्रीय अखंडता, सुशासन आणि सार्वजनिक सेवेसाठी त्यांची अढळ वचनबद्धता पिढ्यांना प्रेरणा देत राहते. एकसंध, मजबूत आणि स्वावलंबी भारताचे त्यांचे स्वप्न कायम ठेवण्याचा आमचा सामूहिक संकल्प आम्ही पुन्हा एकदा दृढ करतो,” असे त्यांनी त्यांच्या पोस्टमध्ये म्हटले आहे.

यापूर्वी गुरुवारी, पंतप्रधानांनी गुजरातमधील एकता नगर येथे सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्या कुटुंबियांची भेट घेतली. सरदार पटेल यांचे नातू गौतम पटेल हे त्यांच्या पत्नी नंदिता, मुलगा केदार, सून रीना आणि नात करीना यांच्यासह सांस्कृतिक कार्यक्रमाला उपस्थित होते.

Exit mobile version