27 C
Mumbai
Saturday, December 6, 2025
घरविशेषराजन यांची राहुल गांधींवर स्तुतीसुमने

राजन यांची राहुल गांधींवर स्तुतीसुमने

Google News Follow

Related

रिझव्र्ह बँकेचे माजी गव्हर्नर रघुराम राजन यांनी नुकत्याच दिलेल्या मुलाखतीत काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यावर स्तुतीसुमने उधळली. राजन यांनी राहुल गांधींच्या २०१४ मध्ये ज्येष्ठ पत्रकार अर्णब गोस्वामी यांच्या मुलाखतीत त्यांच्या “चुकीचे चित्रण” केल्याबद्दल त्यांना दोष दिला.

२८ मे रोजी द प्रिंट ला दिलेल्या मुलाखतीत रघुराम राजन यांना राहुल गांधींसोबतची त्यांची जवळीक आणि ते गांधी वंशजांना सल्ला देतात का याबद्दल विचारण्यात आले. याला उत्तर देताना राजन म्हणाले, “राहुल गांधींना अनेकदा अर्णब गोस्वामीच्या त्या मुलाखतीमुळे चित्रित केले जाते. ज्यांच्याकडे विचार करण्याची आणि नेतृत्व करण्याची क्षमता नाही. मला वाटते की ते हुशार आणि धाडसी आहे. राजन यांनी राहुल गांधींना “मजबूत” विश्वास असलेला “वाजवी” नेता म्हटले.

हेही वाचा..

राजधानीत भीषण पाणीबाणी…लोकांनी घेतला टँकरचा ताबा

अमित शाह तिरुपतीला तर जेपी नड्डा श्री नैना देवीच्या चरणी

कर्नाटकातील कॉंग्रेस सरकार अस्थिर करण्यासाठी म्हणे अघोरी विद्या ?

लंडनमध्ये ठाकरेंना घाम फुटणार, निवडणूक आयोग करणार कारवाई
राहुल गांधी यांनी टाइम्स नाऊचे तत्कालीन संपादक अर्णब गोस्वामी यांना त्यांची पहिली टेलिव्हिजन मुलाखत दिली होती. मुलाखतीत राहुल गांधी यांनी आरटीआय, भ्रष्टाचारविरोधी कायदा, मनरेगा, पद्धतशीर अपयश इत्यादींसारखी वारंवार उत्तरे दिली आणि भाजपचे पंतप्रधानपदाचे उमेदवार नरेंद्र मोदी यांच्याबद्दल तत्कालीन काँग्रेस उपाध्यक्षांचे मत, ते का टाळत होते याविषयी गोस्वामी यांच्या प्रश्नांना चकवा देण्याचा प्रयत्न केला. मोदींशी स्पर्धा इ. मुलाखतीतील सर्वात प्रतिष्ठित क्षणांपैकी एक होता जेव्हा गोस्वामी यांनी गांधींना विचारले की २००२ च्या गुजरात दंगलीसाठी नरेंद्र मोदींकडून माफी मागणे योग्य आहे का पण १९८४ च्या शीख विरोधी दंगलीबद्दल माफी मागणे योग्य आहे का? अगदी काँग्रेस’ आणि राहुल गांधी यांनी त्यांच्या पक्षातील काही नेत्यांचा सहभाग असल्याचे मान्य केले.

रघुराम राजन यांनी राहुल गांधींचे कौतुक आणि समर्थन व्यक्त करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही हे विशेष. डिसेंबर २०२२ मध्ये, राजन राजस्थानमधील भारत जोडो यात्रेत गांधींसोबत सामील झाले. गांधींबद्दलची प्रशंसा आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदींबद्दल तिरस्कार करताना, राजन यांनी काही वेळा मोदी सरकारच्या प्रोडक्शन लिंक्ड इन्सेंटिव्ह योजनेसारख्या धोरणांवर टीका करण्याच्या नावाखाली चुकीची माहिती पसरवण्याचा अवलंब केला आहे. २०१६ मध्ये राजन यांनी भारताला “आंधळ्यांच्या भूमीत एक डोळा राजा [अंधों में काना राजा]” असे संबोधले होते आणि असे सुचवले होते की जागतिक आर्थिक वाढ कमकुवत असल्यामुळे भारताची आर्थिक वाढ जोरात आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा