प्रसिद्ध दिग्दर्शक अनीस बज्मी यांचा मुलगा फैजान ए. बज्मीच्या पहिल्या शॉर्ट फिल्म ‘पोस्टमॅन’चा ट्रेलर सोमवारी मेकर्सनी रिलीज केला. या चित्रपटाची कथा कारगिल युद्धाच्या काळातील भारत-पाक तणावाच्या पार्श्वभूमीवर आधारित आहे. यात एका पोस्टमनला आपल्या आयुष्यातील सर्वात महत्त्वाचे पत्र वाचवण्यासाठी जीवावर उदार होऊन संघर्ष करावा लागतो. ट्रेलरमध्ये अभिनेते संजय मिश्रा पोस्टमनच्या भूमिकेत अतिशय भावनिक आणि प्रभावी अंदाजात दिसत आहेत.
शॉर्ट फिल्म ‘पोस्टमॅन’चे दिग्दर्शक फैजान ए. बज्मी यांनी ट्रेलर लॉन्चच्या वेळी चित्रपटाविषयी आपली प्रतिक्रिया दिली. त्यांनी सांगितले, “सिनेमा माझ्यासाठी सत्य आणि भावनांचा संगम आहे. आम्ही ही कथा ज्या प्रामाणिकपणे साकारली आहे, ती लोकांना ट्रेलरमधून जाणवेल, अशी मला आशा आहे.” संजय मिश्रा यांच्यासोबतच्या कामाच्या अनुभवाबद्दल बोलताना फैजान म्हणाले, “संजयजींसोबत काम करणे हे प्रत्येक दिग्दर्शकाचे स्वप्न असते. ते केवळ एक उत्तम अभिनेते नाहीत, तर अत्यंत उदार आणि नम्र व्यक्तिमत्त्वाचे धनी आहेत. त्यांच्या अभिनयावरील निष्ठा आणि कलेप्रती समर्पणाने मला खूप प्रभावित केले.”
हेही वाचा..
‘मराठा आरक्षण’वर परिणय फुके यांचा जरांगे पाटलांना टोला
‘नमो एक्सप्रेस’ कोकणाकडे रवाना!
ऑपरेशन चक्र-IV अंतर्गत सीबीआयची मोठी कारवाई
फैजान आणि श्वेत पारेख यांनी लिहिलेली ही कथा मानवी संवेदनांना सुंदरपणे स्पर्श करते. फैजान म्हणाले, “आम्हाला अशा एका पोस्टमनची कथा दाखवायची होती, ज्याच्या हाती त्याच्या आयुष्यातील सर्वात महत्त्वाचे पत्र येते. ही फिल्म केवळ कथा सांगत नाही, तर सत्य दाखवते.” पार्थ सावियाल निर्मित या चित्रपटात संजय मिश्रा, तनिष्क चौधरी आणि समर्थ शांडिल्य यांचीही महत्त्वपूर्ण भूमिका आहे.
यापूर्वी मेकर्सनी इंस्टाग्रामवर या शॉर्ट फिल्मचा फर्स्ट लुक जाहीर केला होता. त्यात संजय मिश्रा पोस्टमनच्या गेटअपमध्ये दिसले होते. या पोस्टमध्ये मेकर्सनी लिहिले होते – “प्रत्येक चित्रपटाची सुरुवात एका स्पार्कपासून होते. आमच्या चित्रपटाची सुरुवात एका चिठ्ठीपासून झाली. आमच्या ‘पोस्टमॅन’चा पहिला लुक शेअर करताना आम्हाला अभिमान वाटतो.”







