32 C
Mumbai
Sunday, February 22, 2026
घरविशेषचॅटजीपीटीचा वापर दुय्यम पर्याय म्हणून करा

चॅटजीपीटीचा वापर दुय्यम पर्याय म्हणून करा

Google News Follow

Related

ओपनएआयच्या नवीनतम भाषिक मॉडेल जीपीटी-५ हे आपल्या मागील आवृत्त्यांच्या तुलनेत अधिक शक्तिशाली आणि अचूक असू शकते, परंतु कंपनीने वापरकर्त्यांना चेतावणी दिली आहे की ते चॅटजीपीटीला आपली मुख्य माहिती स्रोत म्हणून वापरू नयेत. चॅटजीपीटीचे प्रमुख निक टर्ली म्हणाले की एआय चैटबॉटचा वापर दुसऱ्या पर्याय म्हणून करावा, कारण मोठ्या सुधारणा असूनही, यामध्ये अद्याप चुका होऊ शकतात.

द वर्जशी झालेल्या मुलाखतीत, टर्लीने मान्य केले की जीपीटी-५ ला हॅलुसिनेशनची समस्या आहे, ज्यामध्ये सिस्टम अशी माहिती तयार करते जी विश्वासार्ह वाटते पण तथ्यात्मकदृष्ट्या चुकीची असते. ओपनएआयने म्हटले आहे की अशा चुका खूप कमी केल्या आहेत, तरीही मॉडेल सुमारे १० टक्के प्रकरणांमध्ये चुकीचे उत्तर देऊ शकते. टर्लीने जोर देऊन सांगितले की १०० टक्के विश्वसनीयता मिळवणे खूप कठीण आहे. त्यांनी सांगितले, “जोपर्यंत आपण सर्व क्षेत्रांमध्ये एखाद्या मानव तज्ज्ञापेक्षा अधिक विश्वसनीय ठरत नाही, तोपर्यंत आम्ही वापरकर्त्यांना उत्तरांची पुन्हा पडताळणी करण्याचा सल्ला देत राहू.”

हेही वाचा..

अल्पसंख्यांक संस्थांसाठी नवीन कायदा

गोसेवेच्या माध्यमातून उत्तर प्रदेशची प्रगती

मुंबई कबुतरखाना : पालिकेने मागवली नागरिकांची मते

विदेश सचिव विक्रम मिस्री दोन दिवसीय दौर्‍यावर नेपाळात

त्यांनी पुढे म्हटले, “मला वाटते की लोक चॅटजीपीटीला तथ्यांच्या प्राथमिक स्रोताऐवजी दुसऱ्या मताप्रमाणे वापरत राहतील.” जीपीटी-५ सारखी लार्ज लँग्वेज मॉडेल्स मोठ्या डेटासेटमध्ये नमुन्यांवर आधारित शब्दांची भविष्यवाणी करण्यासाठी प्रशिक्षित केली जातात. हे त्यांना नैसर्गिक प्रतिसाद तयार करण्यात उत्कृष्ट बनवते, पण याचा अर्थ असा की अपरिचित विषयांवर चुकीची माहिती देऊ शकतात. या समस्येचा उपाय म्हणून ओपनएआयने चॅटजीपीटीला सर्चशी जोडले आहे, ज्यामुळे वापरकर्ते बाह्य स्रोतांद्वारे निकालांची पडताळणी करू शकतात.

टर्लीने विश्वास व्यक्त केला की शेवटी हॅलुसिनेशनची समस्या नक्कीच सुटेल. त्यांनी सांगितले, “मला विश्वास आहे की आपण शेवटी हॅलुसिनेशनची समस्या सोडवू.” याच दरम्यान, ओपनएआय आपली महत्वाकांक्षा वाढवत आहे. रिपोर्ट्सनुसार, कंपनी आपला ब्राउझर विकसित करत आहे आणि सीईओ सॅम ऑल्टमॅन यांनी असेही संकेत दिले की जर गूगल क्रोम कधी विक्रीसाठी उपलब्ध झाला, तर ओपनएआय त्याला खरेदी करण्याचा विचार करू शकतो.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
295,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा