24 C
Mumbai
Friday, January 23, 2026
घरविशेषउपराष्ट्रपती पदाची निवडणूक : विरोधकांचा चेहरा वादग्रस्त

उपराष्ट्रपती पदाची निवडणूक : विरोधकांचा चेहरा वादग्रस्त

Google News Follow

Related

उपराष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीच्या आदल्या दिवशी भाजप खासदार रविशंकर प्रसाद यांनी सोमवारी पत्रकार परिषद घेऊन विरोधकांच्या उमेदवार बी. सुदर्शन रेड्डी आणि इतर मुद्द्यांवर प्रतिक्रिया दिली. रविशंकर प्रसाद म्हणाले की उपराष्ट्रपती पदाची निवडणूक ही लोकशाहीची मजबुती आहे आणि ९ सप्टेंबरला मतदान होणार आहे. एनडीएचे उमेदवार सीपी राधाकृष्णन हे संविधानिक मूल्यांप्रती समर्पित आहेत, तर विरोधकांचा चेहरा वादग्रस्त आहे.

रेड्डी यांनी राजद प्रमुख लालू प्रसाद यादव यांची भेट घेतल्याबद्दल प्रसाद यांनी त्यांच्यावर निशाणा साधला आणि त्याला पाखंड म्हटले. त्यांनी सांगितले की रेड्डी यांनी मतांच्या अपीलमध्ये ‘देशाची आत्मा वाचवण्याचा’ उल्लेख केला, पण चारा घोटाळ्यात दोषी ठरलेल्या लालूंची भेट घेणे त्यांच्या नैतिकतेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण करते. “तुम्ही कशा प्रकारचे निवृत्त न्यायाधीश आहात, जे भ्रष्टाचाराच्या दोषी व्यक्तीकडे मते मागायला जाता?” असा सवाल प्रसाद यांनी केला. चारा घोटाळ्याची आठवण करून देताना त्यांनी सांगितले की पटना हायकोर्टनेच सीबीआय चौकशीचे आदेश दिले होते आणि सर्वोच्च न्यायालयाने निष्कर्षापर्यंत जाण्याचे निर्देश दिले. शिक्षा भोगणाऱ्या व्यक्तीला भेटणे हे विरोधकांच्या सत्तालोलुपतेचे दर्शन घडवते.

हेही वाचा..

संजय दत्त म्हणतो अभ्यासापासून वाचण्यासाठी अभिनय निवडला

निसानने मॅग्नाइट रेंजच्या किमतीत केली लाख रुपयांची कपात

नेपाळमध्ये संतप्त तरुणाई घुसली संसदेत, सुरक्षा दलांच्या गोळीबारात ९ ठार!

भारताने निर्यातीद्वारे एक्सपोर्ट बास्केटमध्ये आणली विविधता

प्रसाद यांनी रेड्डी यांच्या २०११ च्या सलवा जुडूम निर्णयावरही प्रश्न उपस्थित केला आणि तो न्यायिक आदेश कमी, डाव्या विचारसरणीचे भाषण जास्त असल्याचे म्हटले. त्यांचा दावा होता की हा निर्णय माओवादाला बळकटी देणारा ठरला. “जर हा निर्णय आला नसता, तर २०२० पर्यंत नक्षलवाद संपला असता,” असे ते म्हणाले. त्यांनी स्पष्ट केले की भाजप सर्व न्यायाधीशांचा सन्मान करते, मात्र निवडणुकीच्या मैदानात मोठमोठी विधाने केली तर प्रश्न उपस्थित होणारच.

कर्नाटकातील मांड्या जिल्ह्यातील मड्डूर येथे रविवारी रात्री गणेश मूर्ती विसर्जनावेळी झालेल्या दगडफेकीच्या घटनेवरही प्रसाद यांनी काँग्रेस सरकारला घेरले. त्यांनी सांगितले की राम रहीम नगराजवळ मशिदीजवळून जात असलेल्या मूर्ती मिरवणुकीवर दगडफेक करण्यात आली, ज्यामुळे दोन समुदायांमध्ये झटापट झाली. या घटनेत आठ जण जखमी झाले आणि २१ जणांना अटक झाली. शांतता राखण्यासाठी अतिरिक्त पोलीस तैनात करण्यात आले. “असामाजिक घटकांवर कारवाई का झाली नाही? उत्तर प्रदेश वा मध्य प्रदेशात अशा घटना का घडत नाहीत? काँग्रेसचे अल्पसंख्याक तुष्टीकरण शांततेला बाधा आणत आहे,” असे त्यांनी सांगितले.

प्रसाद यांनी काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे यांच्यावरही टीका केली. कलबुर्गीमध्ये पूरग्रस्त शेतकऱ्यासोबत खर्गे यांचा व्हिडिओ व्हायरल झाल्यानंतर वाद वाढला. शेतकऱ्याने आपली चार एकर शेती उद्ध्वस्त झाल्याची व्यथा मांडली, तेव्हा खर्गेम्हणाले, “तू इथे का आलास? दिखावा का? तुझी चार एकर गेली, माझी ४० एकर.” प्रसाद म्हणाले की गरीब शेतकरी सत्ताधाऱ्यांच्या दारात मदतीसाठी आला, पण त्याचा अपमान झाला. राहुल गांधींना स्मरण करून देतो की सार्वजनिक जीवनात ब्रेक नसतो. कर्नाटक-पंजाबला राहुलनी जायला हवे होते. कलबुर्गीमध्ये पूरामुळे चित्तापूर तालुका बाधित झाला आहे, जिथे कागिना नदी धोक्याच्या पातळीवर आहे. शेतकऱ्यांनी पूरग्रस्त क्षेत्र घोषित करण्याची आणि मदत पॅकेजची मागणी केली आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
288,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा