28.9 C
Mumbai
Wednesday, October 21, 2026
घरविशेषयुवकांनी भारताबद्दल जगाचा दृष्टिकोन बदलून टाकला

युवकांनी भारताबद्दल जगाचा दृष्टिकोन बदलून टाकला

Google News Follow

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रविवारी ‘मन की बात’ कार्यक्रमाच्या १२१ व्या भागात देशवासियांना संबोधित केले. या दरम्यान त्यांनी देशातील युवकांची स्तुती केली आणि म्हटले की, युवकांनी भारताबद्दल जगाचा दृष्टिकोन बदलून टाकले आहे. पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “आज आपण पाहतो की संपूर्ण जगात भारताच्या प्रतिभेची प्रशंसा होत आहे. भारताच्या युवकांनी भारताबद्दल जगाचे दृष्टिकोन बदलले आहे. एखाद्या देशातील युवकांची आवड कोणत्या दिशेने आहे, यावरून त्या देशाचे भविष्य कसे असेल, हे समजू शकते.

पंतप्रधान मोदी पुढे म्हणाले, “आज भारताचा युवक विज्ञान, तंत्रज्ञान आणि नवाचाराच्या दिशेने पुढे जात आहे. ज्या भागांची ओळख याआधी मागासलेपणामुळे किंवा इतर कारणांमुळे होत असे, तिथेही युवकांनी असे उदाहरणे सादर केली आहेत, जे आपल्याला नव्या विश्वासाने भरून टाकतात.

हेही वाचा..

पहलगाम हल्ला : अभिनेता अर्जुन बिजलानीने काय घेतला निर्णय?

भारतीय नौसेना सज्ज

अन्नदात्यांना पंतप्रधान मोदींनी सलाम

पहलगाम हल्ला: आतापर्यंत ९ दहशतवाद्यांची घरे उध्वस्त!

त्यांनी सांगितले की, “छत्तीसगडच्या दंतेवाडा येथील विज्ञान केंद्र सध्या सर्वांचे लक्ष वेधून घेत आहे. काही काळापूर्वीपर्यंत दंतेवाडाचे नाव फक्त हिंसाचार आणि अशांततेसाठी घेतले जात असे. पण आता तिथे एक विज्ञान केंद्र मुलांना आणि त्यांच्या पालकांना नवीन आशेची किरण बनले आहे. या विज्ञान केंद्रात जाऊन मुलांना खूप आनंद मिळतो. ते आता नवीन यंत्रे तयार करणे, तंत्रज्ञानाचा उपयोग करून नवे उत्पादन तयार करणे शिकत आहेत. त्यांना ३डी प्रिंटर आणि रोबोटिक कार्स यांसारख्या नविन गोष्टींबद्दल जाणून घेण्याची संधी मिळत आहे.

पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “अलीकडेच मी गुजरात सायन्स सिटीमध्येही सायन्स गॅलरीचे उद्घाटन केले. या गॅलरींमुळे आधुनिक विज्ञानाची क्षमता काय आहे आणि विज्ञान आपल्यासाठी किती काही करू शकते, याचे प्रतिबिंब दिसते. मला माहिती मिळाली आहे की या गॅलरींबद्दल तिथल्या मुलांमध्ये खूप उत्साह आहे. विज्ञान आणि नवाचाराबद्दल वाढत असलेले आकर्षण नक्कीच भारताला नव्या उंचीवर नेईल.

तसेच पंतप्रधान मोदींनी २२ एप्रिल रोजी जम्मू-काश्मीरच्या पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याचा उल्लेख करून तो अत्यंत वेदनादायक असल्याचे म्हटले. त्यांनी जनतेला आश्वासन दिले की या कटाचे षड्यंत्र रचणाऱ्यांना कठोर शिक्षा दिली जाईल.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
339,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा