28.8 C
Mumbai
Saturday, July 18, 2026
घरविशेषराम मंदिरातील देणगी चोरीनंतर 'डॅमेज कंट्रोल'

राम मंदिरातील देणगी चोरीनंतर ‘डॅमेज कंट्रोल’

संतांच्या माध्यमातून विश्वास पुनर्स्थापनेची मोठी रणनीती

Google News Follow

Related

राम मंदिरातील देणगी चोरी प्रकरणामुळे निर्माण झालेल्या वादानंतर आता राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (RSS) आणि विश्व हिंदू परिषद (VHP) यांनी हिंदू समाजाचा विश्वास पुन्हा मिळवण्यासाठी प्रयत्न सुरू केले आहेत. यासाठी २३ जुलै रोजी अयोध्येत संत-महंतांची मोठी बैठक आयोजित करण्यात आली असून, त्यामध्ये संघ, विहिंप आणि विविध अखाड्यांतील सुमारे २५० हून अधिक संत सहभागी होण्याची शक्यता आहे. या बैठकीत धार्मिक विषयांसोबतच देणगी चोरी प्रकरणामुळे निर्माण झालेल्या परिस्थितीवर आणि समाजात सकारात्मक संदेश कसा पोहोचवायचा यावर सविस्तर चर्चा होणार आहे.

राम मंदिरातील देणगी चोरीच्या आरोपांनंतर श्रद्धाळूंमध्ये नाराजी आणि अविश्वासाचे वातावरण निर्माण झाल्याची चर्चा सुरू आहे. या वादाचा राजकीय परिणामही होऊ शकतो, विशेषतः उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर विरोधक हा मुद्दा आक्रमकपणे मांडत असल्याचे मानले जात आहे. त्यामुळे मंदिर व्यवस्थापनाबाबत सकारात्मक संदेश देण्यावर संघ आणि विहिंपचा भर असल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे.
हे ही वाचा:
ठाणे मनपा ऍथलेटिक्स प्रशिक्षण योजनेच्या खेळाडूंचे यश

संसदेचे अधिवेशन सुरू होईपर्यंत वांगचुक यांचे उपोषण, २० जुलैपासून सत्र

UPI व्यवहारांवर शुल्काची चाहूल?

गुजरातमधून पुन्हा जैशचे संशयित दहशतवादी ताब्यात, पाच जणांना अटक

ही बैठक राम मंदिर ट्रस्टच्या प्रस्तावित बैठकीच्या दुसऱ्याच दिवशी होणार आहे. ट्रस्टच्या बैठकीत मंदिराच्या प्रशासनात सुधारणा, व्यवस्थापन अधिक पारदर्शक करण्यासाठी उपाययोजना आणि काही महत्त्वाचे निर्णय अपेक्षित आहेत. त्यानंतर संतांच्या माध्यमातून समाजात विश्वासाचे वातावरण निर्माण करण्याचा प्रयत्न केला जाणार असल्याचे सांगितले जात आहे.

सूत्रांच्या माहितीनुसार, बैठकीत देणगी चोरी प्रकरण, विशेष तपास पथकाच्या (SIT) तपासाची सद्यस्थिती आणि त्यातून निर्माण झालेल्या प्रश्नांवर चर्चा होईल. तसेच हिंदू समाजातील संभ्रम दूर करण्यासाठी आणि श्रद्धाळूंचा विश्वास पुन्हा दृढ करण्यासाठी कोणती भूमिका घ्यावी, यावर संत-महंतांचे मत जाणून घेतले जाणार आहे. या बैठकीसाठी विविध आश्रम आणि अखाड्यांतील प्रमुख संतांशी संपर्क साधण्यात आला असून, बैठक महंत नृत्यगोपाल दास यांच्या आश्रमात होण्याची शक्यता व्यक्त करण्यात आली आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
321,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा