33 C
Mumbai
Monday, May 25, 2026
घरक्राईमनामानाशिक कॉर्पोरेट जिहाद प्रकरणी एआयएमआयएम नगरसेवक मतीन पटेल यांना समन्स

नाशिक कॉर्पोरेट जिहाद प्रकरणी एआयएमआयएम नगरसेवक मतीन पटेल यांना समन्स

आरोपी निदा खान हिला मदत केल्याप्रकरणी हजर राहण्याचे पोलिसांचे आदेश

Google News Follow

Related

टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (टीसीएस)च्या नाशिक बीपीओ युनिटशी संबंधित कॉर्पोरेट जिहाद प्रकरणात छत्रपती संभाजीनगर येथील एआयएमआयएमचे नगरसेवक मतीन पटेल यांना समन्स बजावण्यात आले आहे. अधिकाऱ्यांनी सोमवारी दिलेल्या माहितीनुसार, नाशिक पोलिसांच्या विशेष तपास पथकाने (एसआयटी) या प्रकरणातील काही बाबींची चौकशी करण्यासाठी तसेच आरोपी निदा खान हिला कथित मदत केल्याच्या आरोपांबाबत मतीन पटेल यांना चौकशीसाठी हजर राहण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. या प्रकरणाचा पुढील तपास सुरू असल्याचेही पोलिसांनी सांगितले.

यापूर्वी २२ मे रोजी नाशिक पोलिसांनी या प्रकरणातील आरोपींविरोधात १,५०० पानांचे प्राथमिक आरोपपत्र नाशिक रोड येथील अतिरिक्त सत्र व विशेष न्यायालयात दाखल केले होते. बलात्कार आणि धार्मिक भावना दुखावल्याच्या आरोपांच्या तपासानंतर दाखल करण्यात आलेले हे पहिले आरोपपत्र आहे. हे प्रकरण मूळतः नाशिकच्या देवोलाली पोलिस ठाणे येथे नोंदवण्यात आले होते.

याशिवाय, मुंबई नाका पोलिस ठाणे येथे टीसीएस कर्मचाऱ्यांकडून आणखी आठ एफआयआर दाखल करण्यात आले आहेत. त्यापैकी सध्या केवळ एका प्रकरणात आरोपपत्र दाखल करण्यात आले आहे. नाशिकचे पोलिस आयुक्त संदीप कर्णिक यांच्या पथकाने जारी केलेल्या निवेदनानुसार, एसआयटीने पीडितेच्या कथित सक्तीच्या धर्मांतरासंदर्भातील पुरावे गोळा केले असून त्यामुळे धार्मिक भावना दुखावल्याचा मुद्दा समोर आला आहे.

हे ही वाचा:

भ्रष्टाचारामुळे पक्षाची प्रतिमा मलिन; तृणमूल खासदाराकडून जिल्हाध्यक्षपदाचा राजीनामा

पंतप्रधान मोदींच्या दौऱ्यापूर्वी जिलेटिन स्टिक सापडल्याप्रकरणी सहा पोलिस निलंबित

मुलुंड डम्पिंग ग्राउंडवरील बायो-रिमेडिएशन अंतिम टप्प्यात; ६० एकर जमीन होणार पुनर्प्राप्त

पुनर्वसनाबाबत अनिश्चितता; दिल्ली जिमखाना क्लबची सरकारकडे ‘ही’ विनंती

पोलिसांनी आरोपींकडून पीडितेचे नाव आणि ओळख बदलण्यासाठी वापरण्यात आलेली मूळ कागदपत्रे जप्त केली आहेत. तसेच पीडिता आणि आरोपींच्या मोबाईल फोनमधून मिळालेले व्हॉट्सअप चॅट्स, स्क्रीनशॉट्स आणि इतर डिजिटल पुरावेही हस्तगत करण्यात आले आहेत या आरोपपत्रात दानिश एजाज शेख, तौसीफ बिलाल अत्तार, निदा एजाज खान आणि एआयएमआयएम नेते मतीन पटेल यांना आरोपी करण्यात आले आहे. या आरोपींपैकी कोणालाही अद्याप जामीन मिळालेला नाही. कामाच्या ठिकाणी नियोजनबद्ध छळ आणि सक्तीचे धर्मांतर होत असल्याचे तपशील समोर आल्यानंतर या प्रकरणाने मोठे लक्ष वेधून घेतले आणि संपूर्ण देशभरात संतापाची लाट उसळली होती.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
309,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा