मणिपूरमध्ये दीर्घकाळापासून सुरू असलेल्या अस्थिरता आणि बंडखोरी दरम्यान, सुरक्षा दलांना आणखी एक मोठे यश मिळाले आहे. अलिकडच्या संयुक्त कारवाईत सुरक्षा दलांनी आठ अतिरेक्यांना अटक केली आहे. राज्यात शांतता प्रस्थापित करण्याच्या दिशेने ही कारवाई महत्त्वाची मानली जात आहे. ११ जुलैच्या रात्री मणिपूरच्या इम्फाळ पूर्व आणि कांगपोक्पी जिल्ह्यात ही कारवाई झाली.
आसाम रायफल्स, राज्य पोलिस आणि केंद्रीय सुरक्षा एजन्सींनी संयुक्तपणे ही कारवाई केली. अटक केलेल्या अतिरेक्यांकडून मोठ्या प्रमाणात शस्त्रे आणि दारूगोळा जप्त करण्यात आला आहे, ज्यामध्ये AK-४७ रायफल, INSAS आणि M-१६ सारखी अत्याधुनिक शस्त्रे, हँडग्रेनेड, डेटोनेटर आणि जिलेटिन स्टिक्स, मोठ्या प्रमाणात काडतुसे, संशयास्पद कागदपत्रे आणि नकाशे यांचा समावेश आहे.
प्राथमिक चौकशी आणि गुप्तचर माहितीनुसार, हे सर्व दहशतवादी बंदी घातलेल्या दहशतवादी संघटना – पीपल्स लिबरेशन आर्मी (पीएलए) आणि कांगलेई यावल कन्ना लुप (केवायकेएल) शी संबंधित होते. या संघटना मणिपूरमध्ये फुटीरतावादी कारवायांमध्ये सक्रिय आहेत.
हे ही वाचा :
जग्वार फायटर जेटचा ब्लॅक बॉक्स मिळाला!
भारताचा जीवन विमा उद्योग आता किती टक्क्यांनी वाढणार!
ही तर तालिबानी शिक्षा! नवविवाहित जोडप्याला जोखडात बांधून शेत नांगरले!
सूत्रांच्या माहितीनुसार, हे दहशतवादी येत्या काळात राज्यातील सुरक्षा दलांवर आणि नागरिकांवर हल्ला करण्याची योजना आखत होते. संभाव्य सामूहिक हल्ल्यासाठी ही शस्त्रे गोळा करण्यात आली होती. अटक केलेल्या आरोपींची सखोल चौकशी केली जात आहे. त्यांचे नेटवर्क आणि निधी स्रोत शोधण्यासाठी राष्ट्रीय तपास संस्था (एनआयए) आणि गुप्तचर विभाग (आयबी) देखील या प्रकरणात सामील झाले आहेत.
राज्यात शांतता राखण्यासाठी आणि अतिरेक्यांच्या योजना उधळून लावण्यासाठी ही कारवाई महत्त्वाची होती. लवकरच आणखी अटक होऊ शकते. ” गेल्या एक वर्षापासून मणिपूरमध्ये जातीय आणि सांप्रदायिक तणावाची परिस्थिती आहे. अनेक दहशतवादी संघटना अस्थिरता पसरवण्यासाठी प्रयत्न करताना दिसत आहेत.







