25 C
Mumbai
Thursday, February 19, 2026
घरक्राईमनामामेरठमध्ये सापडली पाकिस्तानी हेर महिला

मेरठमध्ये सापडली पाकिस्तानी हेर महिला

तीन दशकांपासून होते वास्तव्य

Google News Follow

Related

उत्तर प्रदेशातील मेरठमधील दिल्ली गेट परिसरात गेल्या तीन दशकांपासून राहत असलेल्या पाकिस्तानी वंशाच्या महिलेला पोलिसांनी अटक केली आहे. तिच्यावर बनावट कागदपत्रे वापरल्याचा आणि वैध नागरिकत्वाशिवाय राहिल्याचा आरोप आहे. तिच्यावर पाकिस्तानी गुप्तचर संस्थेशी संबंधित असल्याचा आणि संवेदनशील माहिती गोळा केल्याचा गंभीर आरोप देखील आहे. यामुळे खळबळ उडाली आहे.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अटक केलेली महिला नाझिया एका इमारतीत राहत होती. तक्रारदार रुक्साना यांनी एसएसपी आणि पोलिस अधीक्षकांना एक याचिका सादर केली होती, ज्यामध्ये त्यांनी आरोप केला होता की, पाकिस्तानी नागरिक सबा फरहत उर्फ नाझिया ही महिला आणि तिची मुलगी भारतीय नागरिकत्वाशिवाय सुमारे ३०- ३५ वर्षांपासून तिथे राहत आहेत. तक्रारीत असेही म्हटले आहे की, आई आणि मुलीने त्यांची ओळख पटविण्यासाठी आणि सरकारी नोंदींमध्ये त्यांची नावे नोंदवण्यासाठी बनावट कागदपत्रे तयार केली होती.

सबा हिच्यावर असा आरोप आहे की, फरहत मसूदने १९८८ मध्ये पाकिस्तानात साबाशी लग्न केले. १९९३ मध्ये, सबा पाकिस्तानात परतली, जिथे त्यांची मुलगी आयमान फरहतचा जन्म २५ मे १९९३ रोजी झाला. नंतर ती तिच्या मुलीचे नाव तिच्या पाकिस्तानी पासपोर्टवर नोंदवून भारतात परतली. आयमान हिने कॅन्टोन्मेंट परिसरातील प्रतिष्ठित सोफिया शाळेत प्रवेश घेतला होता, परंतु तिला भारतीय नागरिकत्व देण्यात आले नाही. तक्रारीत म्हटले आहे की सबा आणि आयमान दोघेही अजूनही पाकिस्तानी नागरिक आहेत. सबाने तिची ओळख बदलली आणि सबा मसूद आणि नाजिया मसूद यांच्या नावाने दोन वेगवेगळे मतदार ओळखपत्र मिळवले, असा आरोपही त्यात करण्यात आला आहे.

पोलिसांच्या तपासात असे दिसून आले की, बनावट कागदपत्रांचा वापर करून पासपोर्ट मिळवण्यात आले होते आणि आई आणि मुलीने अनेक वेळा परदेश प्रवास केला होता. पोलिस प्रवास तपशील आणि नागरिकत्व रेकॉर्डची कसून तपासणी करत आहेत. कागदपत्रांची सत्यता आणि प्रवास इतिहास पडताळल्यानंतर पुढील कारवाईचा निर्णय घेतला जाईल असे पोलिसांचे म्हणणे आहे.

हे ही वाचा:

२२५ रुपये हिसकावले; निकाल लागला ३३ वर्षांनी! बिहारमधील प्रकरण नेमकं काय?

फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष मॅक्रॉन तीन दिवसीय भारत दौऱ्यावर! ‘असा’ असेल कार्यक्रम

मुंबईजवळ इराणशी संबंधित अमेरिकेने मंजूर केलेले तीन तेल टँकर जप्त

उत्तर प्रदेश भीतीकडून विश्वासाकडे…ना कर्फ्यू, ना दंगली!

तक्रारदार महिलेच्या कुटुंबाचे पाकिस्तानच्या गुप्तचर संस्थेशी, आयएसआयशी संबंध असल्याचा आरोप आहे. असा आरोप आहे की आई आणि मुलगी कॅन्टोन्मेंट परिसर, लष्कर मुख्यालय आणि दिल्लीतील मंत्रालयांभोवती माहिती गोळा करत असत. तथापि, या आरोपांची पुष्टी चौकशीनंतरच होऊ शकेल. एसपी सिटी आयुष विक्रम सिंह म्हणाले की, सबा फरहत ही दीर्घकालीन व्हिसावर भारतात आली होती, परंतु तिच्यावर परवानगीशिवाय प्रवास केल्याचा आणि बनावट मतदार ओळखपत्र मिळवल्याचा आरोप आहे. प्राथमिक तपासात काही तथ्ये खरी असल्याचे आढळून आले आहे. सबाची मुलगी आयमान हिचा जन्मही पाकिस्तानात झाला होता आणि ती भारतात आल्यावर तिच्या पासपोर्टमध्ये ही माहिती नोंदविण्यात आली होती. नंतर सबाने तिच्यासाठी जन्म प्रमाणपत्र मिळवले, ज्यामध्ये ती मेरठची असल्याचे दाखवण्यात आले. आता तिच्या जन्म प्रमाणपत्रावर कोणत्या जबाबदार अधिकाऱ्याने स्वाक्षरी केली याची चौकशी केली जात आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
293,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा