24 C
Mumbai
Sunday, February 1, 2026
घरक्राईमनामाआयपीएस वाय पूरन कुमार आत्महत्या प्रकरणी रोहतकचे पोलीस अधीक्षक बडतर्फ

आयपीएस वाय पूरन कुमार आत्महत्या प्रकरणी रोहतकचे पोलीस अधीक्षक बडतर्फ

या प्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला होता

Google News Follow

Related

हरियाणा पोलीस दलातील वरिष्ठ आयपीएस अधिकारी वाय पूरन कुमार यांच्या आत्महत्या प्रकरणी दोन वरिष्ठ अधिकाऱ्यांविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. हरियाणाचे पोलीस महासंचालक (डीजीपी) शत्रुजीत सिंह कपूर आणि रोहतकचे पोलीस अधीक्षक (एसपी) नरेंद्र बिजर्निया यांच्याविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला. वाय पूरन कुमार यांच्या पत्नी आणि आयएएस अधिकारी अनमीत पी कुमार यांनी पतीच्या आत्महत्येला प्रवृत्त केल्याचा आरोप करत दोघांविरुद्ध तक्रार दाखल केली.

आयपीएस अधिकारी पूरण कुमार यांच्या कथित आत्महत्येशी संबंधित प्रकरणात नाव आल्यानंतर हरियाणाचे वरिष्ठ पोलिस अधिकारी नरेंद्र बिजर्निया यांना त्यांच्या पदावरून काढून टाकण्यात आले आहे. बिजर्निया यांच्या जागी सुरिंदर सिंग भोरिया यांची रोहतकचे पोलिस अधीक्षक म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. बिजर्निया यांना अद्याप कोणतेही पद देण्यात आलेले नाही. ७ ऑक्टोबर रोजी एडीजीपी वाय पुरण कुमार यांच्या मृत्यूनंतर देशभरात संताप व्यक्त होत असताना, दलित संघटना आणि राजकीय नेत्यांनी जलद न्यायाची मागणी करत असताना हे पाऊल उचलण्यात आले आहे.

हे ही वाचा :

“एअर इंडियाद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या बोईंग ७८७ ड्रीमलाइनर विमानांचे उड्डाण बंद करा”

“भारत अफगाणिस्तानचा वापर दहशतवादी तळ म्हणून करतोय” पाक लेफ्टनंट जनरल बरळले

मुत्ताकी यांच्या पत्रकार परिषदेतून महिला पत्रकारांना वगळण्याबाबत परराष्ट्र मंत्रालयाने काय म्हटले?

पाकिस्तानसाठी हेरगिरी केल्याच्या आरोपाखाली राजस्थानातील एकाला अटक!

मंगळवारी, वाय. पूरन कुमार यांनी चंदीगडच्या सेक्टर ११ येथील त्यांच्या घरी खुर्चीवर बसून त्यांच्या सर्व्हिस रिव्हॉल्व्हरने डोक्यात गोळी झाडून आत्महत्या केली. त्यांच्याकडून एक विल आणि एक सुसाईड नोट जप्त करण्यात आली आहे, ज्यामध्ये पीडितेने नोकरीशी संबंधित समस्यांवर प्रकाश टाकला होता आणि तो असंतोषाचा सामना करत होता, असे म्हटले होते. २००१ च्या बॅचच्या हरियाणा केडरच्या आयएएस अधिकारी असलेल्या अनमीत यांनी आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, ती शोकग्रस्त पत्नी आणि एक जबाबदार सरकारी कर्मचारी म्हणून तक्रार दाखल करत आहे. त्यांनी आरोप केला की सततचा व्यावसायिक छळ, जाती- आधारित भेदभाव आणि वैयक्तिक अपमान यामुळे त्यांच्या पतीने ७ ऑक्टोबर २०२५ रोजी आत्महत्या केली.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
289,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा