27 C
Mumbai
Sunday, February 1, 2026
घरविशेषमणिपूरमधील सर्व संघटनांनी शांततेच्या मार्गाने स्वप्ने पूर्ण करावीत

मणिपूरमधील सर्व संघटनांनी शांततेच्या मार्गाने स्वप्ने पूर्ण करावीत

मी तुमच्यासोबत आहे : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी

Google News Follow

Related

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मणिपूरमधील सर्व संघटनांना आवाहन केले की, “ते शांततेच्या मार्गावर पुढे चालत आपली स्वप्ने पूर्ण करावीत.” पंतप्रधान मोदी यांनी या संघटनांना आश्वासन दिले की ते त्यांच्या सोबत खंबीरपणे उभे आहेत. पंतप्रधान म्हणाले, “आम्हाला समाधान आहे की अलीकडेच हिल्स आणि व्हॅली भागात विविध संघटनांबरोबर करारासाठी चर्चा झाली आहे. संवाद, सन्मान आणि परस्पर समज वाढवून शांतता प्रस्थापित करण्यासाठी भारत सरकार प्रयत्न करत आहे. मी सर्व संघटनांना आवाहन करतो की शांततेच्या मार्गावर चालत आपली स्वप्ने पूर्ण करा. मी तुमच्यासोबत आहे, भारत सरकार मणिपूरच्या लोकांसोबत आहे.”

शनिवारी पंतप्रधान मोदी यांनी मणिपूरच्या चूडाचांदपूर येथे ७,३०० कोटी रुपयांहून अधिक किमतीच्या विकास प्रकल्पांची पायाभरणी केली. कार्यक्रमाला संबोधित करताना पंतप्रधान म्हणाले की, “मणिपूरची ही भूमी धैर्य आणि शौर्याची भूमी आहे. येथील डोंगर हे निसर्गाचे अनमोल वरदान आहेत आणि त्याचबरोबर हे डोंगर तुमच्या सातत्यपूर्ण मेहनतीचेही प्रतीक आहेत.” मणिपूरच्या जनतेच्या जिद्दीला सलाम करताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “तुम्ही एवढ्या मुसळधार पावसातही इतक्या मोठ्या संख्येने येथे आलात, या प्रेमासाठी मी तुमचे आभार मानतो.”

हेही वाचा..

‘ते’ वचन काँग्रेसने पाळले नाही

मुंबई विमानतळावर नेपाळी, बांगलादेशी नागरिक अटकेत

बीजापूरमध्ये चकमकीत दोन माओवादी ठार

नऊ वर्षांपूर्वीच्या लाच प्रकरणात बीएचयू क्लर्कला ५ वर्षांची कैद

आपल्या भाषणात पंतप्रधानांनी म्हटले, “मणिपूर या नावातच मणी आहे, आणि हा मणी भविष्यात संपूर्ण ईशान्य भारताच्या तेजाला वाढवणारा ठरणार आहे. भारत सरकारचा सातत्याने प्रयत्न राहिला आहे की मणिपूरला विकासाच्या मार्गावर वेगाने पुढे नेले जावे. त्या ध्येयानेच मी येथे तुमच्यात आलो आहे.” ते पुढे म्हणाले, “मणिपूरमध्ये जनजीवन पूर्वपदावर आणण्यासाठी केंद्र सरकार शक्य ते सर्व प्रयत्न करत आहे. मणिपूरला शांतता, समृद्धी आणि प्रगतीचे प्रतीक बनवणे हेच सरकारचे लक्ष्य आहे.”

पंतप्रधान म्हणाले, “पूर्वी येथे गावांपर्यंत पोहोचणे किती कठीण होते, हे तुम्हा सर्वांना माहीत आहे. आता शेकडो गावांपर्यंत रस्ते कनेक्टिव्हिटी पोहोचली आहे. याचा प्रचंड फायदा डोंगरात राहणाऱ्या लोकांना, आदिवासी गावांना झाला आहे. भाजप सरकारच्या काळातच मणिपूरमध्ये रेल्वे कनेक्टिव्हिटीचा विस्तार होत आहे. जीरीबाम–इंफाळ रेल्वे लाईन खूप लवकरच राजधानी इंफाळला राष्ट्रीय रेल्वे नेटवर्कशी जोडेल.”

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
289,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा