29 C
Mumbai
Saturday, October 24, 2026
घरविशेषमॉब लिंचिंग झाले नसल्याच्या दाव्यानंतर आदित्य ठाकरेंवर समाजमाध्यमात टीकेचा भडीमार

मॉब लिंचिंग झाले नसल्याच्या दाव्यानंतर आदित्य ठाकरेंवर समाजमाध्यमात टीकेचा भडीमार

Google News Follow

लल्लनटॉपला दिलेल्या मुलाखतीत शिवसेना उबाठाचे नेते आमदार आदित्य ठाकरे यांनी महाराष्ट्रात एकही मॉब लिंचिंग झाले नसल्याचा दावा केल्यानंतर सोशल मीडियावर ठाकरे हे टीकेचे लक्ष बनले आहेत. राज्यात मॉब लिंचिंगच्या घटना शून्य असल्याचा दावा आदित्य ठाकरे यांनी केला आहे. मुलाखतीचा सर्वात धक्कादायक पैलू म्हणजे जेव्हा आदित्य ठाकरे यांनी दावा केला की शिवसेनेच्या नेतृत्वाखाली महाराष्ट्रात मॉब लिंचिंगच्या घटना घडल्या नाहीत. मात्र तेव्हा उद्धव ठाकरे हे काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या युतीत राज्याचे मुख्यमंत्री होते. त्यांचा पक्ष जातीय सलोख्यासाठी कटिबद्ध आहे, असे सांगण्याचा त्यांनी प्रयत्न केला.

या मुलाखतीवरून केवळ सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनीच नव्हे तर भारतीय जनता पक्षाच्या नेत्यांनीही मुलाखतीची क्लिप व्हायरल झाल्यानंतर जवळजवळ लगेचच त्यांच्या विधानाला आव्हान दिले आहे. पालघरची घटना ही मॉब लिंचिंगची सर्वात भयानक घटना होती. त्यांच्या दाव्यांचे खंडन करताना, भाजप आयटी सेलचे प्रमुख अमित मालवीय यांनी लिहिले आहे की, “आदित्य ठाकरे यांना पालघर लिंचिंग आठवत नाही असे वाटत नाही, कारण लिंच केलेले ते भगवे वेशभूषेचे साधू होते. त्याच्या पोस्टमध्ये, त्यांनी या घटनेची व्हिडिओ क्लिप शेअर केली आहे.

हेही वाचा..

सुन लो ओवैसी…संभाजीनगरचे नाव औरंगाबाद करणारा अजून जन्माला यायचा आहे!

लाडक्या बहिणींना प्रतिवर्षी २५ हजार २०० रु., कर्जमाफी, सन्मान निधीत वाढ; भाजपचा संकल्प

कॅनडातील हिंदू मंदिर हल्ल्याप्रकरणी चौथ्या आरोपीला अटक!

श्रीनगरमध्ये दहशतवादी आणि सुरक्षा दलांमध्ये चकमक सुरू

१६ एप्रिल २०२० रोजी जुना आखाड्यातील दोन साधू, महाराज कल्पवृक्षगिरी (७०), सुशीलगिरी महाराज (३५) यांना त्यांच्या ३० वर्षीय चालकासह जमावाने मारले. महाराष्ट्रातील पालघर जिल्ह्यातील गडचिंचाळे गावात ही घटना घडली. ते गुजरातमधील सुरत येथे जात होते. पोलिस घटनास्थळी उपस्थित होते, परंतु त्यांनी जमावाला रोखण्याचा प्रयत्न केला नाही किंवा साधूंना वाचवण्यासाठी काहीही केले नाही असा आरोप आहे.

पोलिसांनी सुरुवातीला दावा केला होता की ७० वर्षीय व्यक्तीला वाचवण्यासाठी घटनास्थळी दाखल झालेली त्यांची टीमही हिंसक जमावाच्या हल्ल्यात आली होती. तथापि, नंतरचे व्हिडिओ समोर आले ज्यांनी पोलिसांचा दावा पूर्णपणे खोडून काढला. दाव्याच्या विरोधात, पोलिस कर्मचाऱ्यांनी साधूंना उन्माद जमावाच्या स्वाधीन केले होते. त्यांनी पोलिसांसमोरच त्यांना बेदम मारहाण केली होती.

रक्तरंजित लिंचिंगच्या पार्श्वभूमीवर समोर आलेल्या अनेक अहवालांनी असे सूचित केले आहे की, हिंदू साधूंची क्रूर हत्या ही उत्स्फूर्त कृती नसून हिंदू पुजाऱ्यांना संपवण्यासाठी रचलेल्या एका व्यापक कटाचा एक भाग असू शकते. या प्रकरणातील एफआयआरमध्ये लिंचिंगशी अति-डावे संबंध उघड झाले कारण त्यात नमूद केले आहे की सीपीआय(एम) ग्रामपंचायत सदस्याने साधूंना मारण्यासाठी रॉड आणि दगडांनी सज्ज जमाव गोळा केला होता.

एफआयआरमध्ये नमूद करण्यात आले आहे की, झाडे तोडण्याची आणि हालचालींमध्ये अडथळा आणण्यासाठी दगड ठेवण्याची पद्धत ही देखील नक्षलवाद्यांकडून त्यांच्या शिकारांविरुद्ध वापरली जाणारी एक सामान्य युक्ती आहे. साधूंची हत्या हेतुपुरस्सर आणि राजकीय हेतूने करण्यात आली असावी, असेही वृत्त समोर आले आहे. यात ख्रिश्चन मिशनरी संघटना आणि राष्ट्रवादीचे काही स्थानिक नेते आणि डावे यांचाही सहभाग संशयास्पद होता.

या भीषण लिंचिंगने देशाच्या सामुहिक विवेकाला हादरा दिला होता. देशाच्या अनेक भागांतून या घृणास्पद गुन्ह्यातील गुन्हेगारांना वठणीवर आणण्यासाठी आवाज उठला होता. भविष्यात अशा घटनांची पुनरावृत्ती होऊ नये आणि एक भक्कम उदाहरण मांडता यावे यासाठी अनेक राजकीय नेत्यांनी, दोषींवर कठोर कारवाई करण्याची मागणी करण्यासाठी एकत्र आले.

अखेर पालघरचे पोलीस अधीक्षक गौरव सिंग यांना सक्तीच्या रजेवर पाठवण्यात आले आणि पाच पोलीस कर्मचाऱ्यांना निलंबित करण्यात आले आहे. याशिवाय, रक्तपिपासू जमावाच्या हाती साधूंना सोपवणाऱ्या पोलिस अधिकाऱ्यांवर अनुकरणीय कारवाई केल्याबद्दल जनतेचा रोष सरकारकडे वळल्याने स्थानिक कासा पोलिस ठाण्यातील ३५ पोलिस अधिकाऱ्यांचीही बदली करण्यात आली. या प्रकरणाच्या सीबीआय चौकशीची मागणी सातत्याने जोर धरत असतानाही घटनेच्या चार दिवसांनंतर हे प्रकरण सीआयडीकडे वर्ग करण्यात आले. खरे तर लिंचिंगच्या घटनेची सीबीआय किंवा एनआयए चौकशी करण्याची मागणी करणाऱ्या चार स्वतंत्र याचिका सर्वोच्च न्यायालयात दाखल करण्यात आल्या आहेत.

मुलाखतीदरम्यान, आदित्य ठाकरे यांनी दावा केला की एकनाथ शिंदे यांनी पक्ष तोडण्याची आणि भाजपशी हातमिळवणी करण्याची निवड “विश्वासघाताचा सर्वात वाईट प्रकार” आहे. शिंदे यांच्या निर्णयाचे मूळ वैचारिक मतभेदांऐवजी वैयक्तिक महत्त्वाकांक्षेमध्ये असल्याचे त्यांनी सुचवले. हिंदू विचारसरणीत आघाडीवर असणा-या शिवसेना या पक्षाने सत्तेसाठी काँग्रेसशी हातमिळवणी केली.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
339,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा