29.7 C
Mumbai
Tuesday, May 20, 2025
घरविशेषआतंकवाद्यांविरुद्ध भारत निर्णायक कारवाई करणार

आतंकवाद्यांविरुद्ध भारत निर्णायक कारवाई करणार

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी पुन्हा ठणकावले

Google News Follow

Related

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी शनिवारी पुन्हा एकदा ठामपणे सांगितले की भारत आतंकवाद आणि त्याला पाठिंबा देणाऱ्यांविरुद्ध निर्णायक कारवाई करण्यास कटिबद्ध आहे. त्यांचे हे विधान पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारत-पाकिस्तानमध्ये वाढलेल्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर आले आहे. या हल्ल्यात २६ जणांचा मृत्यू झाला होता आणि अनेक जण जखमी झाले होते. अंगोलाचे राष्ट्राध्यक्ष जोआओ मॅन्युएल गोंकाल्वेस लौरेंको यांच्यासोबत संयुक्त पत्रकार परिषदेत बोलताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले, आम्ही आतंकवादाविरोधात पूर्णपणे एकजुट आहोत. पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यात मृत्युमुखी पडलेल्या व्यक्तींप्रती सहवेदना व्यक्त केल्याबद्दल मी राष्ट्राध्यक्ष लौरेंको आणि अंगोलाच्या जनतेचे आभार मानतो.”

ते पुढे म्हणाले, आम्ही आतंकवाद्यांविरुद्ध आणि त्यांना मदत करणाऱ्यांविरुद्ध ठाम आणि निर्णायक कारवाई करण्यास वचनबद्ध आहोत. आतंकवादाविरोधातील लढाईत अंगोलाने दिलेल्या पाठिंब्यासाठी आम्ही त्यांचे आभार मानतो. २२ एप्रिल रोजी जम्मू-काश्मीरमधील प्रसिद्ध पर्यटन स्थळ — पहलगामच्या बैसरन व्हॅलीत दहशतवाद्यांनी पर्यटकांवर गोळीबार केला. या हल्ल्यात २६ लोक ठार झाले आणि अनेक जण जखमी झाले. या हल्ल्याची जबाबदारी लष्कर-ए-तोयबाशी संबंधित ‘टीआरएफ’ या बंदी घालण्यात आलेल्या दहशतवादी संघटनेने घेतली आहे.

हेही वाचा..

पाकिस्तानमधून येणाऱ्या सर्व पोस्टल, पार्सल सेवांवर भारताकडून बंदी

पावसाळ्यात उगवणारे रहस्यमय औषधी वनस्पती कोणते ? जाणून घ्या फायदे

भारतीय बंदरांवर पाकिस्तानी झेंडाधारी जहाजांना ‘नो एन्ट्री’

इस्लामाबादच्या आर्थिक कणा मोडण्याचे नियोजन

चार जणांनी हे क्रूर हत्याकांड केलं, ज्यांच्याकडे भरपूर शस्त्रास्त्रं होती. त्यातील दोन जण पाकिस्तानी नागरिक असल्याची खात्री झाली आहे. या हल्ल्यानंतर लगेच २३ एप्रिल रोजी पंतप्रधान मोदींच्या अध्यक्षतेखाली उच्चस्तरीय सुरक्षा समिती (CCS) ची बैठक घेण्यात आली. यामध्ये पाकिस्तानविरोधात अनेक महत्वाचे निर्णय घेण्यात आले. त्यामध्ये खालील उपाययोजना करण्यात आल्या: सिंधू जल करार स्थगित करण्यात आला, अटारी सीमा बंद करण्याचे आदेश, पाकिस्तानच्या नागरिकांना दिलेले सर्व व्हिसा रद्द, पाकिस्तानी यूट्यूब चॅनेल्स आणि एक्स हँडल्सवर कारवाई, उच्चायोगातील कर्मचाऱ्यांची संख्या कमी करण्याचा आदेश, काही राजनयिकांना इस्लामाबादला परत पाठवले गेले.

CCS बैठकीनंतर पंतप्रधान मोदींनी आतंकवादाविरोधात कठोर इशारा दिला. त्यांनी सांगितले: आम्ही प्रत्येक आतंकवादी आणि त्याच्या समर्थकांची ओळख पटवू, त्यांचा शोध घेऊ आणि त्यांना कठोर शिक्षा करू. आम्ही त्यांचा पाठपुरावा पृथ्वीच्या टोकापर्यंत करू.

spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
249,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा