तामिळनाडूतील विरुधुनगर जिल्ह्यातील सत्तूरजवळील मुथंडियापुरम गावात एका फटाक्यांच्या गोदामात भीषण स्फोट झाला. ही बेकायदेशीररित्या चालवलेली फॅक्टरी असल्याचे स्पष्ट झाले असून, सुदैवाने कोणतीही जीवितहानी झाली नाही. ही घटना सकाळच्या सुमारास घडली, जेव्हा गोदामात कोणीही उपस्थित नव्हते. स्फोटाचा आवाज इतका जबरदस्त होता की आजूबाजूचे लोक घाबरून गेले. माहिती मिळताच अग्निशमन दलाच्या टीम्स घटनास्थळी दाखल झाल्या आणि मोठ्या प्रयत्नांनंतर आगीवर नियंत्रण मिळवले. प्राथमिक तपासणीत शॉर्ट सर्किट हे स्फोटाचे संभाव्य कारण मानले जात आहे. या घटनेत सुमारे ५० लाख रुपयांच्या फटाक्यांचे नुकसान झाल्याचा अंदाज आहे.
पोलिस तपासात असे समोर आले की हे गोदाम कोणत्याही वैध परवानगीशिवाय चालवले जात होते. गोदामाचे मालक रघुनाथन यांची करिसलपट्टीतील फटाका फॅक्टरी ही नियमभंग केल्यामुळे अलीकडेच तात्पुरती बंद करण्यात आली होती. तरीदेखील, या गोदामात मोठ्या प्रमाणावर फटाके साठवले गेले होते, हे स्पष्ट नियमभंगाचे उदाहरण आहे. पोलिसांनी रघुनाथन यांच्याविरोधात गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.
हेही वाचा..
दादागिरी करणाऱ्यांना धडा शिकवा
डोनाल्ड ट्रम्प यांनी नृत्य करून का जल्लोष केला ?
खास मैत्रिणी’सोबत समुद्रकिनारी फिरताना दिसल्या मनीषा कोईराला
पहलगाम हल्ल्यात लष्कर टॉप कमांडर फारुख अहमदच्या नेटवर्कची महत्त्वाची भूमिका
मिळालेल्या माहितीनुसार, या गोदामाजवळ पूर्वीही असुरक्षित आणि संशयास्पद हालचाली पाहिल्या गेल्या होत्या, पण कोणतीही ठोस कारवाई झाली नव्हती. या घटनेनंतर अवैध फटाके साठवणूक व सुरक्षा नियमांचे उल्लंघन पुन्हा चर्चेचा विषय बनला आहे. अग्निशमन विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले की गोदामात कुठलेही सुरक्षा उपाय नव्हते, त्यामुळे आग झपाट्याने पसरली.
विरुधुनगर जिल्हा प्रशासनाने या घटनेची गंभीर दखल घेत परिसरातील इतर फटाके गोदामांची तात्काळ तपासणी करण्याचे आदेश दिले आहेत. प्रशासनाने सर्व नागरिकांना विनंती केली आहे की, नियमांचे पालन करावे आणि बेकायदेशीर कृतीची तात्काळ माहिती प्रशासनाला द्यावी.