31.5 C
Mumbai
Wednesday, June 3, 2026
घरविशेषदिल्लीतील मालवीय नगरमधील रेस्टॉरंटला आग; २२ जणांचा मृत्यू

दिल्लीतील मालवीय नगरमधील रेस्टॉरंटला आग; २२ जणांचा मृत्यू

पंतप्रधान मोदींकडून शोक व्यक्त, मदत जाहीर

Google News Follow

Related

दिल्लीच्या मालवीय नगर भागातील ‘लेमन ग्रीन’ रेस्टॉरंटच्या तळघरात बुधवार, ३ जून रोजी लागलेल्या भीषण आगीत २२ जणांनी आपला जीव गमावला आहे. अनेकांना वाचवण्यात यश आले. हे रेस्टॉरंट दक्षिण दिल्लीतील हौझ राणी परिसरात असलेली एक बहुमजली इमारत होती. अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार, दिल्ली अग्निशमन सेवेला सकाळी ९:४५ च्या सुमारास आगीची माहिती मिळाली. अग्निशमन दल आणि बचाव पथकाला तात्काळ रेस्टॉरंटमध्ये पाठवण्यात आले, जिथे अनेक लोक अडकल्याची भीती व्यक्त केली जात होती.

बचावकार्याच्या सुरुवातीच्या टप्प्यात, अग्निशमन दलाच्या जवानांनी इमारतीच्या तळघरातून तीन व्यक्तींची सुटका केली आणि त्यांना कॅट्स (CATS) रुग्णवाहिकांच्या माध्यमातून जवळच्या रुग्णालयात दाखल केले. आग आटोक्यात आणण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर अग्निशमन मोहीम सुरू करण्यात आली, ज्यासाठी १० अग्निशमन गाड्या तैनात करण्यात आल्या होत्या. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, अखेरीस आगीवर नियंत्रण मिळवण्यात आले, परंतु आत कोणी अडकले नाही याची खात्री करण्यासाठी पथकांनी इमारतीची काळजीपूर्वक तपासणी केल्यामुळे अनेक तास शोधकार्य सुरू होते. नेहरू प्लेस अग्निशमन केंद्रातील विभागीय अधिकारी रवींदर यांनी प्रत्यक्ष जागेवर या मोहिमेचे पर्यवेक्षण केले.

सुरुवातीला मृतांची संख्या चार असल्याचे सांगण्यात आले होते, मात्र नंतर अधिकाऱ्यांनी पुष्टी केली की या घटनेत किमान २२ जणांचा मृत्यू झाला आहे. मृतांची ओळख अद्याप अधिकृतपणे जाहीर करण्यात आलेली नाही. पोलिसांनी सांगितले की, डॉक्टरांकडून जखमींच्या प्रकृतीची तपासणी केली जाईल आणि वैद्यकीय तपासणी पूर्ण झाल्यावर अधिक तपशील समोर येईल.

अधिकाऱ्यांनी अद्याप आगीचे अधिकृत कारण जाहीर केलेले नसले तरी, प्राथमिक माहितीनुसार शॉर्ट सर्किटमुळे आग लागली असावी. तपास अधिकारी विद्युत प्रणाली आणि आग लागण्यास कारणीभूत ठरू शकणाऱ्या इतर संभाव्य घटकांची तपासणी करत आहेत. आग नियंत्रणात आणल्यानंतरही अग्निशमन दलाचे अधिकारी आणि दिल्ली पोलिसांची पथके घटनास्थळाची पाहणी करत होती. आग कशामुळे लागली आणि या दुर्घटनेत सुरक्षेच्या नियमांचे उल्लंघन झाले का, हे निश्चित करण्यासाठी सखोल चौकशी अपेक्षित आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या कार्यालयाने जीवितहानीबद्दल दुःख व्यक्त केले आणि पीडितांच्या कुटुंबीयांप्रति शोकसंवेदना व्यक्त केल्या. पंतप्रधान कार्यालयाने जारी केलेल्या निवेदनात, त्यांनी जखमींना लवकरात लवकर बरे वाटावे अशी सदिच्छा व्यक्त केली आणि सांगितले की, प्रशासन पीडितांना सर्वतोपरी मदत करत आहे. पंतप्रधान कार्यालयाने पंतप्रधान राष्ट्रीय मदत निधीतून (पीएमएनआरएफ) आर्थिक मदतीची घोषणा केली असून, या घटनेत मृत्युमुखी पडलेल्या प्रत्येक व्यक्तीच्या कुटुंबीयांना २ लाख रुपये आणि जखमींना ५०,००० रुपये देण्यात येणार आहेत.

हे ही वाचा:

परकीय चलन साठा वाचवण्यासाठी सोन्याची विक्री? सत्य काय?

अमेरिकेचा भारतासह ६० देशांवर नव्या शुल्काचा प्रस्ताव

वाळवीने पैसे खाल्ले! १ कोटींच्या नोटा फस्त

आरे जंगलात उभारलेल्या बेकायदा दर्ग्यावर पडला हातोडा

या दुर्दैवी घटनेवर प्रतिक्रिया देताना, मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता यांनी मालवीय नगर आगीतील जीवितहानीबद्दल दुःख व्यक्त केले आणि पीडितांच्या कुटुंबीयांप्रति शोक व्यक्त केला. त्या म्हणाल्या की, दिल्ली सरकार परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवून असून, बाधितांना सर्व आवश्यक वैद्यकीय मदत आणि साहाय्य पुरवले जात आहे. बाधित कुटुंबांना पाठिंब्याचे आश्वासन देताना गुप्ता म्हणाले की, दिल्ली सरकार या कठीण काळात त्यांच्या पाठीशी खंबीरपणे उभे आहे आणि सर्वतोपरी मदत करण्यास कटिबद्ध आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
311,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा