29 C
Mumbai
Sunday, November 9, 2025
घरबिजनेसफर्रुखाबाद जिल्ह्यात दिवाळीचा व्यापार १० कोटीवर

फर्रुखाबाद जिल्ह्यात दिवाळीचा व्यापार १० कोटीवर

Google News Follow

Related

उत्तर प्रदेशच्या फर्रुखाबाद जिल्ह्यात आनंद, समृद्धी आणि सुख-समृद्धीचा सण दीपोत्सव शनिवारी धनतेरसपासून सुरू झाला. धनतेरसच्या निमित्ताने बाजारात खूप खरेदी झाली. सराफा, भांडी, इलेक्ट्रॉनिक्स आणि ऑटो बाजार गुलजार झाले. लोक शुभ मुहूर्त पाहून मोठ्या प्रमाणावर खरेदीसाठी आले, ज्यात भांडी, दागिने, वाहन, कपडे आणि इलेक्ट्रॉनिक्स उत्पादने खरेदी करण्यात आली. व्यापाऱ्यांच्या मते, जिल्ह्यात सुमारे १० कोटी रुपयांचा व्यवसाय झाला. धनतेरसच्या दिवशी सकाळपासून रात्रीपर्यंत बाजारात खरेदीदारांची गर्दी होती. सोनं-चांदी आणि भांडीच्या दुकानांवर सर्वाधिक गर्दी पाहायला मिळाली.

धार्मिक समजुतीनुसार, धनतेरसच्या दिवशी भगवान धन्वंतरि कलशासह प्रकट झाले होते, त्यामुळे या दिवशी भांडी खरेदी करण्याची परंपरा आहे. या परंपरेनुसार लोकांनी स्टीलचे डिनर सेट, भांडी आणि इतर सामान खरेदी केले. अनेकांनी आपल्या मुली आणि होणाऱ्या बहूंसाठीही भांडी खरेदी केली. चौक बाजारात खरेदीसाठी आलेल्या साधना यांनी सांगितले की, गर्दीमुळे बाजारात पोहोचायला वेळ लागला, पण त्यांनी स्टीलच्या भांड्यांची खरेदी केली. तर उदय कुमार यांनी सांगितले की, यावेळी बाजारात छान रौनक होती.

हेही वाचा..

बंगालमध्ये भाजप खासदार राजू बिष्ट यांच्या ताफ्यावर दगडफेक; गाडीच्या काचा फुटल्या!

अभिषेक बनर्जी यांचा विजय म्हणजे ‘लुट’

जीएसटीआर-३ बी रिटर्न फाइलिंगची अंतिम तारीख वाढवली

सणासुदीच्या काळात मिळाली भारतीय अर्थव्यवस्थेला गती

दुसऱ्या महिला खरेदीदाराने सांगितले की, गर्दी असूनही त्यांनी डिनर सेट खरेदी केले, जरी खरेदी करताना वेळ अधिक लागला. वाहन बाजारही धनतेरसच्या दिवशी विशेषतः गुलजार होता. सकाळपासून शोरूममध्ये ग्राहकांची चहल-पहल सुरू झाली होती. अंदाजानुसार, जिल्ह्यात सुमारे १०० चारचाकी वाहनं आणि सुमारे १,००० बाईक व स्कूटी विकली गेली. हीरोच्या बाईकांची विक्री सर्वाधिक झाली, ज्यांची संख्या ४०० पेक्षा जास्त होती.

टीव्हीएसच्या सुमारे ३०० बाईक विकल्या गेल्या, तर बजाज आणि इतर ब्रँडच्या बाईकांचीही चांगली विक्री झाली. जीएसटीच्या प्रभावामुळे बाईकच्या किमतीत ५,००० ते १५,००० रुपयांची कपात झाली, ज्यामुळे ग्राहकांमध्ये उत्साह दिसून आला. सराफा बाजारात चांदीच्या जुने नाणे आणि हलके सोन्याचे दागिन्यांची मागणी होती. इलेक्ट्रॉनिक्स बाजारात एलईडीची विक्री सर्वाधिक झाली. सराफा व्यापारी अनुपम रस्तोगी आणि शिवांग रस्तोगी यांनी सांगितले की, ग्राहकांच्या गर्दीमुळे बाजारात उत्साही वातावरण निर्माण झाले. धनतेरसने जिल्ह्यातील व्यापाराला नवीन उंचीवर नेले आणि येणाऱ्या दीपावलीसाठीही बाजारात रौनक कायम राहण्याची अपेक्षा आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
280,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा