27 C
Mumbai
Saturday, December 6, 2025
घरक्राईमनामाआंतरराष्ट्रीय ड्रग सिंडिकेटचा भंडाफोड

आंतरराष्ट्रीय ड्रग सिंडिकेटचा भंडाफोड

एनसीबीने २५ किलो नॉरकोटिक ड्रग्ज जाळून केले नष्ट

Google News Follow

Related

नारकोटिक्स कंट्रोल ब्युरो (एनसीबी)च्या मुंबई झोनल युनिटने एक यशस्वी मोहीम राबवून नवी मुंबईत सक्रिय असलेल्या एका आंतरराष्ट्रीय ड्रग सिंडिकेटचा पूर्णपणे पर्दाफाश केला आहे. बुधवारी एनसीबीने या प्रकरणात जप्त केलेले अंदाजे २५ किलो अंमली पदार्थ विधिवत नष्ट केले. जप्त केलेल्या ड्रग्जमध्ये उच्च प्रतीची कोकेन, हायड्रोपोनिक गांजा (हायड्रो गांजा) आणि गांजा गमीज यांचा समावेश आहे. यांची आंतरराष्ट्रीय बाजारातील किंमत कोट्यवधी रुपयांपर्यंत जाते. तपासादरम्यान हे उघड झाले की हे सिंडिकेट थेट परदेशी तस्करांशी संपर्कात होते आणि ड्रग्ज लपवून भारतात आणण्याचे प्रयत्न करत होते.

एनसीबीने सातत्यपूर्ण निगराणी आणि गुप्त माहितीच्या आधारे दोन प्रमुख ड्रग तस्करांना भारतात प्रवेश करताच जेरबंद केले. पुढील तपासात यांचे मलेशियाशी संबंध असल्याचे समोर आले. आंतरराष्ट्रीय सहकार्याच्या मदतीने टीमने सिंडिकेटच्या किंगपिनला मलेशियातून डिपोर्ट करून भारतात आणले आणि अटक केली. या प्रकरणात आतापर्यंत एकूण ९ जणांना अटक करण्यात आली आहे. यात किंगपिन, त्याचे मुख्य साथीदार, हवाला ऑपरेटर, ड्रग कॅरिअर, साठवणूक करणारे आणि स्थानिक वितरकांचा समावेश आहे. ‘बॉटम टू टॉप’ ही रणनीती अवलंबून एनसीबीने संपूर्ण नेटवर्कचा नायनाट केला.

हेही वाचा..

भारत- अमेरिकेत ९३ दशलक्ष डॉलर्सचे दोन लष्करी करार; कोणती क्षेपणास्त्र मिळणार?

तेव्हाच संपला हिडमाचा खेळ!

दिल्ली स्फोट चौकशीदरम्यान अल- फलाह विद्यापीठातील १० जण बेपत्ता

“निवडणूक आयोगाला बदनाम करण्याचे काम राहुल गांधी करतायेत” २७२ दिग्गजांनी लिहिले पत्र

आर्थिक तपासादरम्यान किंगपिनशी संबंधित १० कोटी रुपयांहून अधिक किंमतीची चल-अचल मालमत्ता गोठवण्यात आली आहे. तपास पूर्ण झाल्यानंतर या प्रकरणाची चार्जशीट नवी मुंबईच्या बेलापूर कोर्टात दाखल केली आहे. ड्रग्ज नष्ट करण्याची प्रक्रिया पूर्ण पारदर्शितेसह पार पडली. उच्चस्तरीय ड्रग डिस्पोजल कमिटी (एचएलडीडीसी)ची स्थापना करण्यात आली होती, ज्यात एनसीबीचे डेप्युटी डायरेक्टर जनरल (दक्षिण-पश्चिम विभाग), मुंबई झोनल युनिटचे अॅडिशनल डायरेक्टर आणि डीआरआयचे अॅडिशनल डायरेक्टर यांचा समावेश होता. कमिटीच्या उपस्थितीत १९ नोव्हेंबर रोजी तळोजा येथील एमडब्ल्यूएमएल इन्सिनरेशन प्लांटमध्ये सर्व २५ किलो ड्रग्ज सुरक्षितरीत्या जाळून नष्ट करण्यात आले.

एनसीबीच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, ड्रग्ज पुन्हा बाजारात न पोहोचण्यासाठी ट्रायलपूर्वीच त्यांचे नष्टिकरण करणे आवश्यक असते. हा अभियान देशातील संघटित ड्रग माफियाविरोधात सुरू असलेल्या मोहिमेचा एक भाग आहे. एनसीबीने पुन्हा एकदा स्पष्ट केले की, जनतेच्या आरोग्याचे रक्षण आणि पंतप्रधानांच्या ‘२०४७ पर्यंत नशामुक्त भारत’ या संकल्पनेची पूर्तता करण्यासाठी ते कटिबद्ध आहेत.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा