27 C
Mumbai
Tuesday, March 18, 2025
घरक्राईमनामाहिरे व्यापाऱ्याच्या मुलानेच मारला वडिलांच्या ऑफिसमध्ये ३कोटींचा डल्ला

हिरे व्यापाऱ्याच्या मुलानेच मारला वडिलांच्या ऑफिसमध्ये ३कोटींचा डल्ला

बनवली खोटी चावी

Google News Follow

Related

ऑपेरा हाऊसमधील पंचरत्न इमारतीतील एका ५७ वर्षीय हिरे व्यापाऱ्याच्या कार्यालयातील तिजोरीतून ३ कोटी किमतीचे हिरे चोरीला गेल्याची घटना घडली होती. पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेज तपासल्यानंतर चोर दुसरा कोणी नसून व्यापाऱ्याचा स्वतःचा मुलगा असल्याचे समोर आले आहे.

डीबी मार्ग पोलिसांनी आरोपीला अटक केली आणि चौकशीदरम्यान मिळालेल्या माहितीच्या आधारे लवकरच चोरीचे हिरे जप्त केले जातील असे सांगितले. न्यायालयाने आरोपीला २७ फेब्रुवारीपर्यंत पोलिस कोठडी सुनावली आहे.

पोलिसांच्या अहवालानुसार, तक्रारदार विपुल धीरजलाल जोगानी (५७ ) हे एक प्रसिद्ध हिरे व्यापारी आहेत ज्यांचे कार्यालय ऑपेरा हाऊसमधील पंचरत्न इमारतीत आहे, जिथे हिरे व्यापार होतो. उच्च मूल्याच्या व्यवहारांमुळे, मौल्यवान हिरे साठवण्यासाठी कार्यालयात एक तिजोरी बसवण्यात आली होती. पंचरत्न इमारतीत अनेक हिरे व्यापाऱ्यांची कार्यालये आहेत आणि कडक सुरक्षा व्यवस्था आहे.

आरोग्याच्या समस्यांमुळे जोगानी नियमितपणे त्यांच्या कार्यालयात येत नव्हते. मात्र, गुरुवारी त्यांना ऑफिसच्या तिजोरीतून ३.०५ कोटी रुपयांचे हिरे गायब असल्याचे आढळले. घाबरून त्यांनी ताबडतोब सीसीटीव्ही फुटेज तपासले, ज्यामध्ये त्यांचा मुलगा निर्मम आणि काही ऑफिस कर्मचारी त्यावेळी ऑफिसमध्ये आल्याचे उघड झाले. या प्रकाराचा संशय आल्याने जोगानी यांनी तातडीने डीबी मार्ग पोलिसांकडे तक्रार दाखल केली. पोलिसांनी चोरीचा गुन्हा दाखल केला आणि पुढील तपासासाठी सीसीटीव्ही फुटेज ताब्यात घेतले.

फुटेजमध्ये असे दिसून आले की गुरुवारी रात्री ८:३० वाजता निर्ममने तिजोरी उघडली होती. तथापि, त्याच्याकडे चावी नसल्याने पोलिसांनी त्याला चौकशीसाठी ताब्यात घेतले. चौकशीदरम्यान निर्ममने कबूल केले की, त्याने साबणाच्या बारचा वापर करून तिजोरीच्या चावीचा गुप्तपणे ठसा उमटवला होता आणि डुप्लिकेट चावी तयार केली होती. त्याने तिजोरीतून हिरे चोरल्याचे कबूल केले आणि त्यानंतर सोमवारी त्याला अटक करण्यात आली. न्यायालयात हजर केल्यानंतर त्याला २७ फेब्रुवारीपर्यंत पोलिस कोठडी सुनावण्यात आली.

हे ही वाचा:

गुजरातच्या अपहरण करण्यात आलेल्या व्यापाऱ्याची सुटका

शशी थरूर म्हणाले, महादेवाच्या भाळावरील चंद्रकोरीवरून ‘शशी’ नाव ठेवले!

राहुल गांधी, उद्धव ठाकरे महाकुंभला गेले नाहीत, त्यांच्यावर बहिष्कार टाका!

ईदच्या अतिरिक्त सुट्टीसाठी विश्वकर्मा पुजेची सुट्टी रद्द

पोलिस अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, २० फेब्रुवारीच्या रात्री निर्ममने डुप्लिकेट चावी वापरून त्याच्या वडिलांच्या तिजोरीतून ३ कोटी आणि ५ लाख रुपयांचे हिरे चोरले. यामध्ये त्याच्या वडिलांच्या मालकीचे २.३ कोटी रुपये किमतीचे हिरे, नातेवाईकांनी त्याला दिलेले ७० लाख रुपये किमतीचे हिरे, ५ लाख रुपये रोख आणि व्यवसायाची महत्त्वाची माहिती असलेल्या दोन हार्ड डिस्कचा समावेश होता.

चौकशी दरम्यान पोलिसांनी चोरीला गेलेल्या हिऱ्यांबद्दल महत्त्वाची माहिती गोळा केली आहे आणि लवकरच ते परत मिळवण्याचा विश्वास आहे.

spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

49,899चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
236,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा