27.1 C
Mumbai
Saturday, July 4, 2026
घरदेश दुनिया“ही खऱ्या बंधुत्वाची भावना”; व्हेनेझुएलाकडून भारताचे आभार

“ही खऱ्या बंधुत्वाची भावना”; व्हेनेझुएलाकडून भारताचे आभार

‘ऑपरेशन अमिस्ताद’साठी व्हेनेझुएलाच्या परराष्ट्र मंत्र्यांकडून विशेष धन्यवाद

Google News Follow

Related

पूर आणि भूस्खलनामुळे गंभीर संकटाचा सामना करणाऱ्या व्हेनेझुएलाला मदतीचा हात देणाऱ्या भारताचे तेथील सरकारने जाहीरपणे आभार मानले आहेत. व्हेनेझुएलाचे परराष्ट्र मंत्री इव्हान गिल पिंटो यांनी ‘ऑपरेशन अमिस्ताद’ अंतर्गत पाठवलेल्या मानवीय मदतीबद्दल पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि भारत सरकारचे विशेष आभार मानत, “ही खऱ्या बंधुत्वाची आणि ऐक्याची भावना आहे,” असे म्हटले आहे.

व्हेनेझुएलामध्ये अलीकडेच मुसळधार पाऊस, पूर आणि भूस्खलनामुळे मोठ्या प्रमाणावर नुकसान झाले. अनेक नागरिक बेघर झाले असून अन्न, औषधे आणि अत्यावश्यक वस्तूंची टंचाई निर्माण झाली आहे. या पार्श्वभूमीवर भारताने ‘ऑपरेशन अमिस्ताद’ सुरू करत आपत्कालीन मदत सामग्री व्हेनेझुएलाला पाठवली. या मदतीमध्ये औषधे, वैद्यकीय साहित्य, स्वच्छता साहित्य आणि इतर जीवनावश्यक वस्तूंचा समावेश आहे.

भारताने मदत पाठवल्यानंतर व्हेनेझुएलाचे परराष्ट्र मंत्री इव्हान गिल पिंटो यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’वर संदेश पोस्ट करत भारताचे आभार व्यक्त केले. त्यांनी म्हटले की, “पूरग्रस्त व्हेनेझुएलाला भारताने ‘ऑपरेशन अमिस्ताद’ अंतर्गत दिलेली मदत ही दोन्ही देशांतील मैत्री आणि बंधुत्वाचे उत्कृष्ट उदाहरण आहे. आम्ही पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि भारत सरकारचे मनःपूर्वक आभार मानतो.”

भारताने गेल्या काही वर्षांत जगभरातील नैसर्गिक आपत्ती, भूकंप, युद्ध आणि मानवी संकटांच्या काळात विविध देशांना तातडीची मदत पुरवली आहे. तुर्कीतील भूकंप, म्यानमारमधील चक्रीवादळ, नेपाळ, श्रीलंका तसेच इतर अनेक देशांना भारताने औषधे, अन्नधान्य आणि बचाव पथके पाठवून मदत केली होती. त्याच परंपरेचा भाग म्हणून आता व्हेनेझुएलालाही मदत पुरवण्यात आली आहे.

हे ही वाचा:

ग्रूमिंग गँगचा म्होरक्या शब्बीरसाठी ब्रिटनचा पाकिस्तानवर दबाव

‘आमचाच गट खरा’ म्हणत ऋतुव्रत बॅनर्जी यांनी घेतला तृणमूल मुख्यालयाचा ताबा

राम मंदिरातील देणगी गैरव्यवहारानंतर कर्मचाऱ्यांना ‘नो पॉकेट गाऊन’

जोगेश्वरीतील सात मजली इमारतीत मीटर कॅबिनला आग

व्हेनेझुएलाने भारताच्या या मदतीचे स्वागत करत दोन्ही देशांमधील मैत्रीपूर्ण संबंध आणखी मजबूत होतील, असा विश्वास व्यक्त केला आहे. विशेषतः संकटाच्या काळात भारताने दिलेल्या मदतीमुळे दोन्ही देशांमधील परस्पर सहकार्य आणि विश्वास अधिक बळकट झाल्याचे व्हेनेझुएला सरकारने म्हटले आहे. ‘ऑपरेशन अमिस्ताद’च्या माध्यमातून भारताने पुन्हा एकदा ‘वसुधैव कुटुंबकम्’ या तत्त्वानुसार जगातील संकटग्रस्त देशांच्या मदतीसाठी तत्पर असल्याचा संदेश दिला आहे. व्हेनेझुएलानेही या मदतीबद्दल भारताचे आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे विशेष आभार मानत दोन्ही देशांतील मैत्री अधिक दृढ होईल, अशी अपेक्षा व्यक्त केली आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
319,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा