30.7 C
Mumbai
Friday, June 5, 2026
घरस्पोर्ट्सवैभव सूर्यवंशीला आता टीम इंडियाची कॅप द्या!

वैभव सूर्यवंशीला आता टीम इंडियाची कॅप द्या!

Google News Follow

Related

भारतीय क्रिकेटमध्ये सध्या एका नावाची सर्वाधिक चर्चा होत आहे आणि ते नाव म्हणजे वैभव सूर्यवंशी. अवघ्या १५ वर्षांच्या या युवा फलंदाजाने आयपीएल २०२६ मध्ये आपल्या धडाकेबाज फलंदाजीने सर्वांनाच प्रभावित केले आहे. आता भारताचे माजी क्रिकेटपटू आणि माजी निवडकर्ता देवांग गांधी यांनी वैभवला थेट भारतीय संघात संधी देण्याची मागणी केली आहे.

‘आयएएनएस’शी बोलताना गांधी म्हणाले की, वैभवच्या सातत्यपूर्ण आणि निर्भय कामगिरीचे योग्य बक्षीस म्हणजे त्याला भारतीय संघाची कॅप देणे होय.

“माझ्या मते वैभवला हाताळण्याचा सर्वोत्तम मार्ग म्हणजे त्याला भारतीय संघात संधी देणे. गेल्या दोन वर्षांपासून हा १५ वर्षीय फलंदाज सातत्याने उत्कृष्ट कामगिरी करत आहे. तो जगातील सर्वोत्तम गोलंदाजांवर तुटून पडतो आहे. मागील हंगामात अनेकांनी त्याच्या यशाला नवखेपणाचा प्रभाव म्हटले होते, पण यंदाही त्याने तितक्याच दमदार पद्धतीने धावा करून दाखवल्या. त्याच्याकडे क्रिकेटमधील जवळपास सर्व फटके आहेत,” असे गांधी म्हणाले.

“शेवटच्या दोन खेळी तर अप्रतिम होत्या”

वैभवच्या अलीकडील फलंदाजीबद्दल बोलताना गांधी म्हणाले, “त्याच्या शेवटच्या दोन डावांनी मला विशेष प्रभावित केले. सनरायझर्सविरुद्धच्या सामन्यात त्याने परिस्थितीनुसार गती बदलत खेळ केला. ही गोष्ट त्याच्या परिपक्वतेचे मोठे उदाहरण आहे.”

“२०० पेक्षा जास्त स्ट्राइक रेट आणि तरीही परिपक्वता”

वैभवच्या खेळातील संतुलनाचे कौतुक करताना गांधी म्हणाले, “तो फक्त मोठे फटके मारणारा फलंदाज नाही. तो सिंगल्स काढू शकतो, परिस्थितीनुसार खेळू शकतो आणि तरीही २०० पेक्षा जास्त स्ट्राइक रेट राखू शकतो. माझ्या दृष्टीने त्याने एका महान फलंदाजासाठी आवश्यक असलेले सर्व निकष पूर्ण केले आहेत.”

मात्र, त्यांनी वैभवला क्षेत्ररक्षणात आणखी सुधारणा करण्याचा सल्लाही दिला.

“आयपीएलमध्ये त्याचे क्षेत्ररक्षण फारसे पाहायला मिळाले नाही. त्यामुळे त्या विभागात अजून काम करण्याची गरज आहे. पण फलंदाज म्हणून तो विलक्षण आहे,” असे गांधी म्हणाले.

भारत ‘अ’ संघातून घडवण्याची गरज

वैभवच्या भविष्यातील विकासासाठी त्याला भारत ‘अ’ संघातून अधिक सामने खेळवण्याचा सल्लाही गांधी यांनी दिला.

“५० षटकांचे क्रिकेट असो किंवा लाल चेंडूचे क्रिकेट, त्याला सातत्याने उच्चस्तरीय सामने खेळायला मिळायला हवेत. अशा प्रतिभावान खेळाडूंना योग्य मार्गदर्शन आणि समुपदेशनाचीही गरज असते, जेणेकरून त्यांची प्रगती योग्य दिशेने होईल,” असे ते म्हणाले.

“टेस्ट क्रिकेटमध्येही अशीच फलंदाजी केली तर गोलंदाज घाबरतील”

वैभवच्या भविष्याबद्दल बोलताना गांधी म्हणाले, “कल्पना करा, तो याच आत्मविश्वासाने कसोटी क्रिकेटमध्ये फलंदाजी करताना दिसला तर? अगदी याच्या निम्मा आक्रमक खेळ जरी त्याने केला तरी गोलंदाजांची झोप उडेल. त्याला रोखायचे कसे, हा प्रश्न त्यांच्यासमोर उभा राहील.”

“त्याच्यासाठी शब्द अपुरे पडतात”

गांधी यांनी शेवटी वैभवचे कौतुक करताना म्हटले, “इतक्या कमी वयात तो ज्या अधिकाराने फलंदाजी करतो आहे, ते पाहून मी खरोखरच प्रभावित झालो आहे. स्पिनर असो किंवा वेगवान गोलंदाज, तो सर्वांची धुलाई करतो आहे. अशा खेळाडूबद्दल बोलण्यासाठी माझ्याकडे शब्दच अपुरे पडतात.”

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
311,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा